Harouna
Harouna, wanda kuma aka rubuta Haruna, sunan sunan musulmi ne na Afirka kuma an ba shi suna. An samo asali ne daga shari'ar tuhumar da ake yi wa sunan Larabci Harun. Fitattun mutane masu sunan sun haɗa da:
Harouna | |
---|---|
suna |
Sunan da aka ba wa
gyara sashe- Haruna
- Harouna Lago (an haife shi a shekara ta 1946) shi ne ɗan damben damben Nijar
- Harouna Pale (an haife shi a shekara ta 1957) shi ne ɗan tseren Burkinabé
- Harouna Doula Gabde (an haife shi a shekara ta 1966), kocin ƙwallon ƙafa ta Nijar
- Harouna Diarra (an haife shi a shekara ta 1978) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Mali
- Harouna Bamogo (an haife shi a shekara ta 1983), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Burkina Faso
- Harouna Garba (an haife shi a shekara ta 1986), ɗan ƙasar Nijar
- Harouna Ilboudo (an haife shi a shekara ta 1986), ɗan tseren keke na Burkinabe
- Harouna Abou Demba (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Faransa kuma ɗan ƙasar Mauritaniya
- Haruna
- Haruna Ishola (1919–1983), mawakin Najeriya
- Haruna Ilerika (1949–2008), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Najeriya
- Haruna Abubakar (1952–2005), ɗan siyasan Najeriya a jam'iyyar People's Democratic Party
- Haruna Yakubu (an haife shi a shekara ta 1955), masanin kimiyyar lissafi dan Ghana kuma mai kula da ilimi
- Haruna Iddrisu (an haife shi a shekara ta 1970), ɗan siyasan Ghana, ɗan majalisar wakilai mai wakiltar Tamale ta Kudu, ministan kasuwanci da masana'antu.
- Haruna Doda (an haife shi a shekara ta 1975), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Najeriya a ƙasar Malta
- Haruna Babangida (an haife shi a shekara ta 1982) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Najeriya
- Haruna Moshi (an haife shi a shekara ta 1987), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Tanzaniya
- Haruna Niyonzima (an haife shi a shekara ta 1990), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Rwanda
- Haruna Chanongo (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Tanzaniya
- Haruna Jammeh (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Gambia a ƙasar Hungary
- Haruna Garba (an haife shi a shekara ta 1994), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Najeriya a ƙasar Sweden
- Haruna Kasolo Kyeyune, ɗan siyasan ƙasar Uganda, ɗan majalisar wakilai mai wakiltar gundumar Kyotera, gundumar Rakai.
- Haruna Mawa, kocin kwallon kafar Uganda
- Haruna Aziz Zeego, dan siyasar Najeriya, Sanata mai wakiltar Kaduna ta Kudu
Sunan mahaifi
gyara sashe- Haruna
- Mohamed Harouna (an haife shi a shekara ta 1950), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Mauritaniya kuma koci
- Idriss Harouna (an haife shi a shekara ta 1979) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya
- Adamou Harouna, sojan Nijar wanda ya jagoranci juyin mulkin 2010
- Haruna
- IBM Haruna (an haife shi a shekarun 1940), Janar na Najeriya, Kwamishinan Yada Labarai da Al’adu na Tarayya
- Boni Haruna (an haife shi a shekara ta 1957), ɗan siyasan Najeriya, ministan ci gaban matasa
- Lawal Haruna (an haife shi a shekara ta 1957), Janar na Najeriya, gwamnan soja na jihar Borno a 1998 da 1999.
- Lukman Haruna (an haife shi a shekara ta 1990), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Najeriya