Gottlieb Göller
Gottlieb Göller (ranar 31 ga watan Mayun 1935 - ranar 27 ga watan Agustan 2004) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma kociyan Jamus.
Gottlieb Göller | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Jamus |
Country for sport (en) | Jamus |
Suna | Gottlieb |
Sunan dangi | Göller (mul) |
Shekarun haihuwa | 31 Mayu 1935 |
Wurin haihuwa | Nuremberg |
Lokacin mutuwa | 27 ga Augusta, 2004 |
Wurin mutuwa | Basel (en) |
Harsuna | Jamusanci |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Ataka |
Mamba na ƙungiyar wasanni | 1. FC Nürnberg (en) , FK Pirmasens (en) , SpVgg Bayern Hof (en) , TBVfL Neustadt-Wildenheid (en) da Wormatia Worms (en) |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Gasar | Oberliga Süd (en) |
Göller ya fara wasansa ne tsakanin shekarar 1953 zuwa 1955 tare da rukunin farko na 1. FC Nürnberg . Koyaya, bai sami amfani ba a wasannin hukuma a can. Ya ci gaba da taka leda har zuwa 1963 don ƙungiyoyin rukuni na biyu Bayern Hof, VfL Neustadt, Wormatia Worms da FK Pirmasens.
Bayan haka ya yi aiki a matsayin injiniya. Lokacin da yake aiki a Togo a shekara ta 1970 an ba shi alhakin kula da tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasar ta hanyar shiga tsakani na jakadan Jamus. Ya ɗauki matakin zuwa gasar cin kofin ƙasashen Afirka a shekarar 1972, wanda ƙasar ta fara shiga gasar ƙasa da ƙasa. Daga baya a shekarun 1970 ya yi aiki da kulob ɗin Julius Berger FC na Najeriya kuma a cikin shekarar 1981 ya jagoranci ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya wasa ɗaya. [1]
Bayan wani ɗan lokaci kaɗan a birnin Moçambique ya koma Togo inda ya kara da tawagar ƙasar sau uku, inda ya kai ga gasar cin kofin ƙasashen Afrika na 1984, 1998 da 2000. A duk halartar gasar Togo ƙungiyar ta fice bayan zagayen farko.
Manazarta
gyara sashe- ↑ http://www.sunnewsonline.com/webpages/features/soccerstar/2007/jan/16/soccerstar-16-01-2007-002.htm Archived 2008-02-29 at Archive.today Vogts becomes Eagles' 23rd foreign handler
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Gottlieb Göller at WorldFootball.net