Gervinho
Gervais Yao Kouassi[1] (an haife shi a ranar 27 ga watan Mayun shekara ta, 1987), wanda aka fi sani da Gervinho, ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Ivory Coast wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga kulob ɗin Aris na Super League na Girka da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ivory Coast .
Gervinho | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Gervais Yao Kouassi | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Anyama (en) , 27 Mayu 1987 (37 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ivory Coast | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | wing half (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 68 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 179 cm | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sunan mahaifi | Gervinho |
Gervinho ya fara aikinsa a ASEC Abidjan da Toumodi, kafin ya koma Belgium a shekarar 2004 don taka leda a Beveren . A tsakanin shekarar 2007 da 2011, ya taka leda a Faransa Ligue 1, da farko a Le Mans sannan a Lille . A kakar wasa ta ƙarshe a Faransa, ya taimaka wa kulob ɗin lashe gasar da Coupe de France . An sayar da shi ga Arsenal a shekarar 2011 kan fam miliyan 10.8 sannan ya koma Roma a shekarar 2013 kan Yuro miliyan 8. A cikin watan Janairun shekara ta, 2016, Gervinho ya koma Hebei China Fortune . A watan Agustan shekara ta, 2018, ya shiga Parma Calcio a shekara ta, 1913
Gervinho ya buga wasanni sama da 80 a tawagar kasar Ivory Coast tun a shekarar 2007 inda ya zura ƙwallaye 23. Ya kasance cikin tawagarsu a gasar cin kofin Afrika biyar da kuma gasar cin kofin duniya guda biyu .
Aikin kulob
gyara sasheFarkon aiki
gyara sasheAn haifi Gervinho a Anyama, Ivory Coast.[2] Ya fara aikinsa a shahararriyar makarantar matasa ta ASEC Abidjan, inda ya yi shekaru biyar. A ASEC Abidjan, an ba shi sunan laƙabi na Portuguese style na Brazil "Gervinho", wanda aka samo daga sunansa na farko Gervais, ta kocin Brazil wanda ya horar da ASEC Abidjan.[3][4]Ƙaƙwalwar "-inho", a cikin Portuguese, tana nuna ƙanƙanta da/ko ƙauna, a wannan yanayin, ma'anar "Little Gervais".
Bayan haka, ya koma ƙungiyar ta Toumodi FC ta Ivory Coast Division Zone Huɗu, inda ya zama ƙwararre.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Gervinho". L'Équipe. Paris. Retrieved 9 March 2019.
- ↑ "Gervinho Bio, Stats, New – Football". ESPN Soccernet. Retrieved 14 August 2011.
- ↑ "Gervinho". BBC Sport. Archived from the original on 9 February 2011. Retrieved 14 August 2011.
- ↑ "Gervinho: The Brazilian Elephant". FIFA. Archived from the original on 2 July 2014. Retrieved 22 June 2014.
- ↑ "FIFA.com profile". FIFA. Archived from the original on 22 November 2011. Retrieved 14 August 2011.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Gervinho at Soccerbase
- Gervinho on Twitter
- Gervinho Archived 22 July 2011 at the Wayback Machine at Arsenal.com
- Gervinho – French league stats at LFP – also available in French
- Gervinho at ESPN FC
- Gervinho at Eurosport.fr
- Gervinho at Football.fr
- Gervinho at National-Football-Teams.com
- Gervinho at Soccerway
- Gervinho – FIFA competition record