Frank Auerbach
Frank Helmut Auerbach (29 Afrilu 1931 - 11 Nuwamba 2024) ɗan Burtaniya ɗan ƙasar Jamus ne. An haife shi a Jamus ga iyayen Yahudawa, ya zama ɗan asalin Biritaniya a cikin 1947. Ana ɗaukarsa ɗaya daga cikin manyan sunaye a Makarantar London, tare da abokan aikin fasaha Francis Bacon da Lucian Freud, waɗanda dukansu sun kasance farkon masu goyon bayan aikinsa.
Frank Auerbach | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Berlin, 29 ga Afirilu, 1931 |
ƙasa |
Birtaniya German Reich (en) |
Ƙabila | Yahudawa |
Mutuwa | Landan, 11 Nuwamba, 2024 |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama | Julia Auerbach (en) (1958 - ga Janairu, 2024) |
Yara |
view
|
Ƴan uwa |
view
|
Karatu | |
Makaranta |
Bunce Court School (en) London South Bank University (en) Saint Martin's School of Art (en) (1948 - 1952) Royal College of Art (en) (1952 - 1955) |
Harsuna |
Turanci Jamusanci |
Sana'a | |
Sana'a | painter (en) , drawer (en) , mai zanen hoto da masu kirkira |
Wurin aiki | Great Britain (en) da Landan |
Employers | Camberwell College of Arts (en) |
Wanda ya ja hankalinsa | David Bomberg (mul) |
Fafutuka | contemporary art (en) |
Sunan mahaifi | Auerbach, Frank Helmuth |
Artistic movement |
Hoto (Portrait) nude (en) landscape painting (en) |