Fadi Abboud
Fadi Abboud ( Larabci : فادي عبود ; an haife shi ranar 21 ga Maris 1955) ɗan siyasar ƙasar Lebanon ne kuma ɗan kasuwa.
Fadi Abboud | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 21 ga Maris, 1955 (69 shekaru) |
ƙasa | Lebanon |
Sana'a | |
Sana'a | Mai tattala arziki, ɗan siyasa da ɗan kasuwa |
Imani | |
Jam'iyar siyasa | Free Patriotic Movement (en) |
Rayuwar farko da ilimi
gyara sasheAn haifi Abboud a cikin dangin Kirista na Maronite a Sakiyat Al Misk a ranar 21 ga Maris 1955.[1][2][3] Ya yi karatu a makarantar, International School of Choueifat sannan ya karanci fannin tattalin arziki a jami'ar Westminster dake Landan.[3][4]
Sana'a
gyara sasheAbboud ya fara aikinsa a matsayin shugaban masana'antar shirya kayayyaki a shekarar 1982.[1] Sau biyu ana naɗa shi shugaban ƙungiyar masana'antun Lebanon.[5][6] Har ila yau, ya kasance memba na Cibiyar Kasuwancin Labanon ta Amirka da Cibiyar Kasuwanci ta Duniya.[5]
An naɗa shi ministan yawon buɗe ido a majalisar ministocin Saad Hariri a watan Nuwamba 2009.[1][7] An sake naɗa shi wannan muƙami a majalisar ministocin Najib Mikati a watan Yunin 2011.[8] Wa'adin Abboud ya ƙare a ranar 15 ga Fabrairu, 2014, kuma an naɗa Michel Pharoun a matsayin ministan yawon buɗe ido.[9]
Ƙungiyoyi
gyara sasheAbboud yana da kusanci da Jam'iyyar Socialist Nationalist Party da kuma Free Patriotic Movement.[3]
Rayuwa ta sirri
gyara sasheAbboud ya auri Sara Lilianna Saban a shekara ta 1986.[1] Suna da yara biyu.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 "Resume". Official website of F. Abboud. Archived from the original on 12 January 2012. Retrieved 14 October 2012.
- ↑ "Biography". Katagogi. Archived from the original on 22 September 2010. Retrieved 6 March 2013.
- ↑ 3.0 3.1 3.2 "New Lebanese Cabinet Announced". Wikileaks. 10 November 2009. Archived from the original on 22 February 2014. Retrieved 10 March 2013.
- ↑ "Fady Abboud". Beirut. Retrieved 14 October 2012.
- ↑ 5.0 5.1 5.2 "Speakers". Astana Economic Forum. Archived from the original on 18 February 2013. Retrieved 14 October 2012.
- ↑ Atsuko Ichijo; Ronald Ranta (2016). Food, National Identity and Nationalism: From Everyday to Global Politics. Basingstoke; New York: Palgrave Macmillan. p. 122. ISBN 978-1-137-48313-3.
- ↑ "In Recognition of H.E. Minister Fady Abboud". Capitol Words. Archived from the original on 27 February 2014. Retrieved 14 October 2012.
- ↑ "The Cabinet". Embassy of Lebanon Washington DC. Archived from the original on 14 April 2013. Retrieved 24 October 2012.
- ↑ Lebanese cabinet formed after 10-month stalemate Al Arabiya. 15 February 2014. Retrieved 19 February 2014.