Emmanuel Banda
Emmanuel Justine Rabby Banda (an haife shi a ranar 29 ga watan Satumba , shekara ta alif ɗari tara1997A c) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zambiya wanda ke taka leda a kulob din Allsvenskan Djurgårdens IF a matsayin ɗan wasan tsakiya.[1][2]
Emmanuel Banda | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Emmanuel Justine Rabby Banda | ||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Chililabombwe (en) , 29 Satumba 1997 (27 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Zambiya | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 178 cm |
Aikin kulob/ƙungiya
gyara sasheEmmanuel Banda ya fara aikinsa da Nchanga Rangers FC. A cikin watan Yuli shekara ta 2016, Banda ya koma kulob din Portuguese SC Esmoriz.[3]
A cikin watan Yuli shekara ta 2017, Banda ya koma kulob din KV Oostende na farko na Belgium akan kwantiragin shekaru uku. Ya yi wasansa na farko a gasar a ranar 30 ga watan Yuli shekara ta 2017 a cikin rashin nasara a gida 1-0 zuwa Royal Excel Mouscron.[4] Ya maye gurbin Michiel Jonckheere a minti na 75. Ya zira kwallonsa ta farko a Belgian a ranar 22 ga watan Disamba shekara ta 2017 a nasarar da suka tashi da ci 3-1 a kan Waasland-Beveren \. Kwallonsa, wanda ya taimaka ta hanyar Knowledge Musona, ya zo ne a cikin minti na 52th kuma ya ba wa tawagarsa damar 2-1. Ya koma Béziers a matsayin aro a cikin Janairu 2019. A cikin watan Fabrairu shekara ta 2020, Emmanuel Banda ya sanya hannu kan kwangilar shekaru uku tare da zakarun Sweden Djurgårdens IF.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Waasland-Beveren vs. Oostende–22 December 2017 – Soccerway". int.soccerway.com
- ↑ Oostende vs. Royal Mouscron–30 July 2017–Soccerway" . int.soccerway.com
- ↑ EMMANUEL BANDA SIGNE À L'AS BÉZIERS !". asb-foot.com. 15 January 2019. Retrieved 18 January 2019.
- ↑ FIFA U-20 World Cup Korea Republic 2017: List of Players" (PDF). FIFA.com . Fédération Internationale de Football Association. 9 January 2017. Archived from the original (PDF) on 25 December 2018. Retrieved 25 October 2020.
- ↑ "Emmanuel Banda klar för Djurgården". dif.se. 22 February 2020. Retrieved 22 February 2020
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Emmanuel Banda at National-Football-Teams.com
- Emmanuel Banda at Soccerway