Elizabeth Jimie (an haife ta a ranar 28 ga watan Yunin 1992 a Kuching, Sarawak) ɗan ƙasar Malesiya mai nutsewa ne, wanda ya ƙware a cikin ɗaiɗaikun mutane da abubuwan da suka faru a cikin bazara.[1] Ta lashe lambar zinare, tare da abokiyar zamanta Leong Mun Yee, a cikin gasar mata ta 3 m da aka daidaita, kuma ta ƙara da tagulla don allon bazara na 1 m a wasannin Kudu maso Gabashin Asiya na shekarar 2007 a Bangkok, Thailand. Ita ma ta samu lambar tagulla sau biyu a gasar Asiya ta shekara ta 2006 a Doha, Qatar.

Elizabeth Jimie
mutum
Bayanai
Jinsi mace
Ƙasar asali Maleziya
Country for sport (en) Fassara Maleziya
Suna Elizabeth
Shekarun haihuwa 28 ga Yuni, 1992
Wurin haihuwa Kuching (en) Fassara
Sana'a competitive diver (en) Fassara
Wasa diving (en) Fassara
Participant in (en) Fassara 2008 Summer Olympics (en) Fassara da 2006 Asian Games (en) Fassara

Jimie ta samu cancantar shiga gasar tseren mita 3 na mata a gasar Olympics ta lokacin zafi ta shekarar 2008 a birnin Beijing, bayan da ta zo matsayi na biyar a gasar wasannin Olympics.[2] Ta ƙare a mataki na ashirin da ɗaya a zagayen farko na gasar, inda ta samu maki 253.50, inda ta haɗa matsayi da abokin aikinta Leung Mun Yee.[3]

Manazarta

gyara sashe
  1. Evans, Hilary; Gjerde, Arild; Heijmans, Jeroen; Mallon, Bill; et al. "Elizabeth Jimie". Olympics at Sports-Reference.com. Sports Reference LLC. Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 2 December 2012.
  2. "Four divers make it to the Olympics". The Malaysian Insider. 11 March 2008. Archived from the original on 3 March 2016. Retrieved 2 December 2012.
  3. "Women's 3m Springboard Preliminary". NBC Olympics. Archived from the original on 19 August 2012. Retrieved 2 December 2012.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe