Elizabeth Balogun (an haife ta ranar 9 ga watan Satumba, 2000) ƴar wasan ƙwallon kwando ce ta ƙasar Najeriya. Tana buga wasan ƙwallon kwando na ƙungiyar mata ta Louisville Cardinal Women Team da kuma ƙungiyar ƙwallon kafa ta Najeriya . [1]

Elizabeth Balogun
Rayuwa
Haihuwa Lagos,, 9 Satumba 2000 (24 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta University of Louisville (en) Fassara
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Louisville Cardinals women's basketball (en) Fassara-
 
litaffin Nigeria mai dauke da bayanan ta

Makaranta

gyara sashe

Balogun ta koma Hamilton Heights High School Tennessee a aji takwas daga Lagos, Najeriya . Tana da matsakaicin maki 15.1, rama 4.6, bulo 2.7 kuma taimaka 2.1. Ta zama ƙungiyar Farko ta Baswallon Kwando ta -an mata ALL-USA a ƙarshen zama a Highschool.

Kwalejin aiki

gyara sashe

Balogun ta fara ne a matsayin sabon shiga a Georgia Tech a shekarar 2018, Ta bar ƙungiyar ne zuwa Louisville Cardinal bayan an sanya mata sunan sabuwar shekarar 2018-19 ACC bayan da ta samu matsakaicin maki 14.64 a kowane wasa a shekarar ta ta farko. A cikin shekararta ta biyu a Louisville, an ba ta suna preseason All-ACC ta masu horarwa da Blue Ribbon Panel kuma an sanya ta cikin Jerin Kula da Naismith na Citizen.

Ƙungiyar Ƙwallon Kwando ta Mata ta Nijeriya

gyara sashe

An kira Balogun don ta wakilci D'Tigress da kuma shiga cikin gasar share fagen shiga gasar Olympics ta shekarar 2019 a Mozambique amma Louisville bai sake ta ba. An kuma kira ta don ta halarci Tokyo 2020 Cancantar Cancanta a Belgrade. [2]

Rayuwar mutum

gyara sashe

Balogun itace ta biyu a cikin yara 3, babban wanta Ezekiel, yana wasa a The Citadel a South Carolina. Kanwarta Ruth, tana wasa a Hamilton Heights. Mahaifiyarta Justina ta yi latti yayin da mahaifinta Mark yake zaune a Najeriya inda yake Ƙwallon Kwando da ɗan Sanda.

Manazarta

gyara sashe