Elisabeth Nikiema
Elisabeth Nikiema (an haife ta a ranar 18 ga watan Fabrairu, 1982) ƴar wasan ninkaya ce ta Burkinabé, wacce ta kware a wasannin tseren tsere. [1] Ta halarci gasar wasannin Olympics ta lokacin zafi na shekarar 2008 a birnin Beijing na ƙasar Sin.
Elisabeth Nikiema | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Abidjan, 18 ga Faburairu, 1982 (42 shekaru) |
ƙasa | Burkina Faso |
Karatu | |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | swimmer (en) |
Mahalarcin
| |
Nauyi | 62 kg |
Tsayi | 170 cm |
Aikin wasan ninƙaya
gyara sasheNikiema ta yi nasara a gasar ninkaya ta ƙasar Burkina Faso a watan Yulin 2008, inda ta doke Fabienne Ouattara. [2]
FINA ce ta gayyace ta don yin gasa a matsayin 'yar wasan ninƙaya ta Burkina Faso a gasar tseren mita 50 a gasar Olympics ta lokacin zafi ta shekarar 2008 a birnin Beijing na ƙasar Sin. [3] Nikiema ce ta fafata a zafafa na biyu a gasar, inda ta kare a matsayi na shida.[4] Lokacin da ta yi na ɗakika 34.98 ta kafa sabon tarihi a ƙasar, bayan da ta yi alkawarin doke nata tarihin kafin a fara gasar. [5] Ta zo ne a gaban Elsie Uwamahoro ta Burundi (da ɗakika 36.86) da ‘yar Nijar Mariama Souley Bana (dakika 40.83). Zakia Nassar ' 'yar ƙasar Falasdinu ce ta samu nasara a kan ɗakika 31.97.[4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Evans, Hilary; Gjerde, Arild; Heijmans, Jeroen; Mallon, Bill; et al. "Elisabeth Nikiema". Olympics at Sports-Reference.com. Sports Reference LLC. Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 8 December 2012.
- ↑ Leopold, B (21 July 2008). "Championnat national de natation : Adama Ouédraogo à 6 secondes du record mondial" (in French). Le Faso.net. Retrieved 30 October 2016.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ "Swimming: Women's 50m Freestyle – Heat 2". Beijing 2008. NBC Olympics. Archived from the original on 21 August 2012. Retrieved 23 November 2012.
- ↑ 4.0 4.1 "Olympics-Swimming-Women's 50m freestyle heats results". Reuters. 15 August 2008. Archived from the original on 31 October 2016. Retrieved 30 October 2016.
- ↑ Nion, Jérémie. "JO Pékin 2008 : Un nouveau record national en natation" (in French). Le Faso.net. Retrieved 30 October 2016.CS1 maint: unrecognized language (link)