Elimane Oumar Cissé (an haife shi 12 ga watan Maris 1995) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta US Touarga ta Morocco da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal.

Elimane Cisse
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 12 ga Maris, 1995 (29 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Forge FC (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Elimane Cisse

Rayuwa ta sirri

gyara sashe

An haifi Cissé a Dakar, Senegal.[1]

A cikin watan Oktoban ce 2019, Cissé ya auri matarsa, Seynabou. Domin har yanzu gasar firimiya ta Canada ta shekarar 2019 tana ci gaba da gudana, ya kasa komawa Senegal ya yi magana da matarsa ta WhatsApp a yayin bikin.[2]

Aikin kulob

gyara sashe

A ranar 26 ga watan Fabrairun 2019, Cissé ya rattaɓa hannu tare da sabon ƙungiyar Premier League ta Kanada Forge FC.[3] A kakar wasa ta farko, Forge ta cancanci CPL wasan ƙarshe da doki FC. Cissé zai buga ƙafafu biyu, kuma tare da Forge sama da 1-0 akan jimillar, ya taimaka wa David Choinière burin a lokacin hutun lokaci a wasa na biyu don rufe gasar zakarun kulob ɗin.[4]

Cissé ya bar kulob ɗin bayan kakar 2021.[5][6]

US Touarga

gyara sashe

Cissé ya shiga kulob ɗin Moroccan US Touarga kuma ya taimaka wa kulob ɗin ya sami ci gaba zuwa babban matakin Botola Pro a cikin shekarar 2022.[7]

Ayyukan ƙasa da ƙasa

gyara sashe

Cissé ya fara wakilcin tawagar ƴan ƙasa da shekaru 20 ta Senegal a gasar cin kofin Afrika ta U-20 ta 2015. Ya buga dukkan wasanni biyar da Senegal ta buga ciki har da wasan ƙarshe da Najeriya ta sha kashi da ci 1-0.[8][9][10][11][12] An kira Cissé daga baya don gasar cin kofin duniya ta FIFA U-20 na 2015, inda ya fara wasanni shida a cikin abin mamaki na huɗu.[13]

Cissé ya buga wasansa na farko a duniya a Senegal a ranar 10 ga watan Fabrairun 2016, a wasan sada zumunci da Mexico.[13][1] A gasar cin kofin ƙasashen Afirka na 2022, ya bayyana a wasanni uku na Senegal a kan hanyar zuwa gasar.[14]

Girmamawa

gyara sashe

Forge FC

  • Gasar Firimiya ta Kanada: 2019, 2020

Ƙasashen Duniya

gyara sashe

Senegal

  • Gasar Cin Kofin Afirka: 2022

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe