Dominika
Dominica ko Dominika[1] (da Turanci: Commonwealth of Dominica; da Faransanci: Dominique; da harshen Karibiyan: Wai‘tu kubuli) ƙasa ce, da ke a nahiyar Amurka. Babban birnin ƙasar Dominika birnin Roseau ne. Dominika tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 750. Dominika tana da yawan jama'a 71,625, bisa ga jimilla a shekarar 2018. Dominika tsibi ne a cikin Tekun Karibiyan.
![]() | |||||
---|---|---|---|---|---|
Commonwealth of Dominica (en) Commonwealth Dominica (lb) | |||||
|
|||||
![]() | |||||
| |||||
Take |
Isle of Beauty, Isle of Splendour (en) ![]() | ||||
| |||||
| |||||
Kirari |
«Apres Bondie, C'est La Ter» «After God is the earth» «След Бог е земята» «The nature island» | ||||
Suna saboda | Lahadi | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Babban birni |
Roseau (en) ![]() | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 74,656 (2023) | ||||
• Yawan mutane | 99.4 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati | Turanci | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na |
Lesser Antilles (en) ![]() ![]() ![]() | ||||
Yawan fili | 751.096551 km² | ||||
Wuri mafi tsayi |
Morne Diablotins (en) ![]() | ||||
Wuri mafi ƙasa |
Caribbean Sea (en) ![]() | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi |
West Indies Federation (en) ![]() | ||||
Ƙirƙira | 1978 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Gangar majalisa |
House of Assembly of Dominica (en) ![]() | ||||
• president of Dominica (en) ![]() |
Charles Savarin (en) ![]() | ||||
• Prime Minister of Dominica (en) ![]() |
Roosevelt Skerrit (en) ![]() | ||||
Ikonomi | |||||
Nominal GDP (en) ![]() | 555,266,667 $ (2021) | ||||
Kuɗi |
Eastern Caribbean dollar (en) ![]() | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
| ||||
Suna ta yanar gizo |
.dm (en) ![]() | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | +1767 | ||||
Lambar taimakon gaggawa |
999 (en) ![]() | ||||
Lambar ƙasa | DM | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | dominica.gov.dm |

Daga shekara ta 2013, shugaban ƙasar Dominika Charles Savarin ce. Firaministan ƙasar Dominika Roosevelt Skerrit ne daga shekara ta 2004.
Manazarta gyara sashe
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.