Dawakin Tofa Science College
Kwalejin Kimiyya ta Dawakin Tofa na ɗaya daga cikin makarantun sakandare na musamman waɗanda Gwamnatin Jihar Kano, Nijeriya ke bayarwa don horar da ƙwararrun ɗalibai a fannin kimiyya da kuma samar wa jihar ƙwararrun likitoci da injiniyoyi. Sauran kwalejojin sun hada da: Kwalejin Kimiyya ta Dawakin Kudu, Kwalejin Kimiyya ta Maitama Sule Gaya,Kwalejin Kimiyya ta Day ta Kano,Kwalejin Kimiyya ta 'Yan Mata ta Garko,Kwalejin Gwamna ta Kano.[1]
Dawakin Tofa Science College | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | makaranta da science secondary school (en) |
Ƙasa | Najeriya |
Harshen amfani | Turanci |
Asalin sunanta
gyara sasheTun daga shekara ta 2015 an ƙaddara cewa itace mafi kyawun makarantar sakandare mallakar gwamnati a cikin jihar Kano ta Najeriya. Sunan farko na kwalejin shine SCIENCE SECONDARY SCHOOL DAWAKIN TOFA.
Tsofaffin Ɗaliban Makarantar
gyara sasheFitattun ɗaliban da aka yaye a Kwalejin Kimiyya ta Dawakin Tofa sun haɗa da ƙwararru da kuma fitattun mutane a fannoni daban-daban. Wasu daga cikin fitattun Mutanen da sukayi makarantar sune:
- Farfesa Sarki Abba Abdulkadir (Aji na 1984) - A halin yanzu Farfesa ne a fannin ilimin urology da Pathology a Jami'ar Arewa maso Yamma a Makarantar Magunguna ta Feinberg da ke Amurka.
- Farfesa Ahmed Awaisu (A shekarar 1993) - A halin yanzu Farfesa ne na Pharmacy Practice and Clinical Pharmacy a Jami'ar Qatar.
- Alhaji Abdullahi Tijjani Gwarzo (Aji na 1980) - Tsohon Mataimakin Gwamnan Jihar Kano, Najeriya, daga 2007 zuwa 2011.
- Alhaji Salisu Sagir Takai - Wanda yayi burin zama gwamnan jihar Kano a ƙarƙashin jam'iyyar PDP a shekarar 2015.
- Ali Nuhu (Ajin 1991) - Fitaccen jarumi da ya bayar da gudunmawa sosai a masana'antar fina-finan Hausa ta Kannywood da kuma Nollywood ( masana'antar fina-finan Najeriya ).
Manazarta
gyara sashe.
- ↑ Jatau Kunya, Ibrahim (25 October 2015). "HISTORY OF DAWAKIN TOFA SCIENCE COLLEGE KANO STATE" (in Turanci). Weebly.com. Retrieved 31 August 2023.