Dawa Hotessa
Dawa Hotessa (an haife shi a ranar 9 ga watan maris shekarar 1996)ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Habasha wanda ke buga gaba a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Adama City da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Habasha .
Dawa Hotessa | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Addis Ababa, 9 ga Maris, 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Habasha | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.9 m |
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheA watan Agustan shekarar 2014, kocin Mariano Barreto ya gayyaci Hotessa don zama wani ɓangare na tawagar Habasha don neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika na shekarar 2015 .
A watan Agusta shekarar 2018, Hotessa ya kasance cikin tawagar Habasha na wucin gadi da koci Abraham Mebratu ya gayyace don neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika na shekarar 2019 .
Manufar kasa da kasa
gyara sashe- Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Habasha ta ci.
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 7 Disamba 2017 | Bukhungu Stadium, Kakamega, Kenya | </img> Burundi | 1-1 | 1-4 | 2017 CECAFA |
2. | 13 Janairu 2022 | Olembe Stadium, Yaoundé, Kamaru | </img> Kamaru | 1-0 | 1-4 | 2021 Gasar Cin Kofin Afirka |
3. | 30 ga Mayu 2022 | Adama Stadium, Adama, Ethiopia | </img> Lesotho | 1-0 | 1-1 | Sada zumunci |
4. | 9 ga Yuni 2022 | Bingu National Stadium, Lilongwe, Malawi | </img> Masar | 1-0 | 2–0 | 2023 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |