Danjuma
Danjuma ko Jume mace kuma Jummai ko Juma suna ne da Hausawa mazauna yammacin Afirka ke amfani da shi . A harshen Hausa, Danjuma na nufin “wanda aka haifa ranar Juma’a”. [1]
Danjuma | |
---|---|
Wikimedia disambiguation page (en) |
Fitattun mutane masu suna
gyara sashe- Arnaut Danjuma (an haife shi a shekara ta 1997) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Holand
- Caroline Danjuma (an haife ta a shekara ta 1975), 'yar wasan Najeriya ce
- Christopher Danjuma, Nigerian football manager
- Daisy Ehanire Danjuma (an haife shi a shekara ta 1952), ɗan siyasan Najeriya
- Danjuma Laah (an haife shi a shekara ta 1960), ɗan siyasan Najeriya
- Mohammed Danjuma Goje (an haife shi a shekara ta 1952), ɗan siyasan Najeriya
- Theophilus Danjuma (an haife shi a shekara ta 1938), sojan Najeriya, ɗan siyasa, hamshakin attajirin ɗan kasuwa kuma ɗan agaji.
Magana
gyara sashe- ↑ "Danjuma - Baby Name Meaning, Origin and Popularity". www.thebump.com (in Turanci). Retrieved 2024-10-15.