Christophe Diandy (an haife shi 25 ga watan Nuwamban 1990) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na hagu da na hagu.

Christophe Diandy
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 25 Nuwamba, 1990 (33 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Liberty Professionals F.C. (en) Fassara2007-2008188
R.S.C. Anderlecht (en) Fassara2009-2013160
  Oud-Heverlee Leuven (en) Fassara2011-2012290
R. Charleroi S.C. (en) Fassara2012-2013
R.A.E.C. Mons (en) Fassara2013-
R. Charleroi S.C. (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 13
Nauyi 80 kg
Tsayi 186 cm

Sana'a gyara sashe

Diandy ya fara aikinsa tare da AS Yego Dakar kafin ya shafe shekaru biyu tare da Ma'aikatan Liberty.[ana buƙatar hujja]

A ranar 5 Maris 2009 ya ci gaba da gwaji a Anderlecht, yana wasa tare da ƙungiyar a Torneo di Viareggio, kuma ya sanya hannu kan kwangilar kwanaki shida bayan haka, a ranar 11 ga watan Maris ɗin 2009.

Ayyukan ƙasa da ƙasa gyara sashe

Ya buga wasa tare da Senegal U-21 kuma yana cikin tsawaita tawagar daga tawagar A.

Salon wasa gyara sashe

Diandy ƙwararren ɗan wasa ne, yana wasa a tsakiyar fili ko kuma a reshen hagu.

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Christophe Diandy at WorldFootball.net
  • Footgoal Profile at the Wayback Machine (archived 14 July 2009)