Bubacarr Ayuba
Bubacarr Jobe (an haife shi ranar 21 ga watan Nuwambar 1994) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Gambiya wanda a halin yanzu yake bugawa ƙungiyar Norrby ta Sweden wasa.
Bubacarr Ayuba | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Gambiya, 21 Nuwamba, 1994 (29 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Sana'a
gyara sasheJobe ya koma Amurka a shekarar 2011, kuma ya fara bugawa Rush Soccer wasa tare da ɗan wasan gaba na Vancouver Whitecaps Kekuta Manneh . Koyaya, ya sami rauni ACL a farkon makonni na aikinsa a Amurka.[1] Ya zira ƙwallaye huɗu a wasanni biyar a lokacin gasar Super-20 na shekarar 2012 don Force Football Club Academy, wanda ya sa aka sanya shi cikin Kungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Duniya yayin da ya zama MVP kuma mai cin ƙwallaye. Ya zura kwallaye 10 a wasanni 27 don Texas Rush.[2]
An kuma nada Jobe a shekarar 2014 Montgomery County Player of the Year, bayan da ya karya rikodin makarantar sakandaren Woodlands da ƙwallaye 31 a cikin kaka guda. Daga baya ya yi layi-up don ƙungiyar ci gaban Premier ta Austin Aztex, inda ya rubuta adadin ƙwallaye bakwai a cikin wasanni 12.[3]
A cikin shekarar 2014, ya yi bayyana guda ɗaya don Wuta na Wuta na Chicago a cikin USL yayin da yake kan gwaji na kwanaki uku, kuma ya zira ƙwallaye ɗaya kawai a cikin nasara 1-0 akan Tasirin Tasirin Montreal .
Daga baya Jobe ya rattaba hannu kan ƙungiyar Toronto FC II a watan Agustan 2015, kuma ya fara halarta a karon farko a wasan da suka doke Richmond Kickers da ci 2-1 a ranar 15 ga Agustan 2015.[4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Adelson, Eric (June 28, 2016). "Player's soccer dream becomes an immigration nightmare". Yahoo! Sports. Retrieved June 29, 2016.
- ↑ "MLS Academy forward trains with EPL club | Club Soccer | Youth Soccer". TopDrawerSoccer.com. Retrieved 2016-03-25.
- ↑ "TFC II signs Bubacarr Jobe". Toronto FC. August 7, 2015.
- ↑ "Bubacarr Jobe". Toronto FC. Archived from the original on April 6, 2016. Retrieved March 25, 2016.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Bubacarr Ayuba at Soccerway