Boubakar Aw
Boubacar Richard Aw [1] (an haife shi a ranar 22 ga watan Yunin shekarar 1975), tsohon ɗan wasan ƙwallon kwando ne ɗan ƙasar Senegal. Bayan girma a Thiès, Aw ya koma Amurka a shekarar 1993 kuma ya buga wasan ƙwallon kwando na makarantar sakandare a Lake Waccamaw, North Carolina ; Daga nan ya ci gaba da bugawa shekaru 4 a kwaleji a Georgetown . Bayan kammala karatunsa daga kwaleji, Aw yana da aikin ƙwararrun shekaru 10 a Tsakiya da Kudancin Amurka . Ya kuma kasance memba a ƙungiyar ƙwallon kwando ta ƙasar Senegal, inda ya lashe lambar zinare a gasar FIBA ta Afrika a shekarar 1997 kuma ya halarci gasar cin kofin duniya ta FIBA a shekarar 1998 . Bayan ya yi ritaya daga buga ƙwallon kwando, Aw ya zama malami kuma matashin kocin ƙwallon kwando.[2]
Boubakar Aw | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Thiès (en) , 22 ga Yuni, 1975 (49 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Makaranta | Georgetown University (en) | ||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | power forward (en) | ||||||||||||||||||||||
Nauyi | 110 kg |
Aikin makarantar sakandare
gyara sasheAn haifi Aw a Thiès, Senegal a cikin iyali da yawa: mahaifinsa yana da mata uku, kuma Aw yana da 'yan'uwa 19 masu rabi . Ya girma a Senegal ya yi magana Faransanci da Wolof . [2] Ya buga ƙwallon ƙafa a lokacin ƙuruciyarsa, amma lokacin da ya fi takwarorinsa tsayi sosai sai ya juya zuwa ƙwallon kwando, [2] yana wasa a US Rail a Thiès. A lokacin wasan ƙwallon kwando na matasa, Aw ya sadu da Craig Esherick, wanda a lokacin ya kasance mataimakin koci a Georgetown, kuma an gayyace shi ya matsa zuwa Amurka don halartar Georgetown. [2] John Jacques ya taimaka, ɗan wasan ƙwallon kwando daga Delco, North Carolina wanda ke wasa a Georgetown, Aw ya ƙaura zuwa Amurka a cikin shekarar 1993, Gary Battle, malami kuma kocin ƙwallon kwando a Makarantar Gabas ta Columbus a Lake Waccamaw, North Carolina . [2] Aw bai san Turanci ba lokacin da ya isa Amurka, amma duk da haka ya sauke karatu daga makarantar sakandare a cikin shekara guda, kuma a cikin shekarar 1993 – 1994 an naɗa shi Duk Ɗan Wasan Kwando na Shekara.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Juego de Estrellas sin Algodoneros". El Siglo de Torreón (in Sifaniyanci). September 12, 2006. Retrieved April 7, 2020.
- ↑ 2.0 2.1 2.2 2.3 2.4 Evans, Jon (June 22, 2019). "Boubacar Aw: A success story on and off the court ("1on1 with Jon Evans" podcast)". wect.com. WECT. Retrieved April 7, 2020.