Babacar Sarr (an haife shi a ranar 15 ga watan Fabrairun shekarar 1991), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal, wanda aka fi sani da zarge-zargen fyaɗe daban-daban guda biyu da ya ke yi masa daga wasu mata biyu a ƙasar Norway, wanda Interpol ke nemansa saboda rashin kasancewarsa a ƙasar Norway.

Babakar Sar
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 15 ga Faburairu, 1991 (33 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  UMF Selfoss (en) Fassara2011-2012383
CA Bastia (en) Fassara2012-201230
  IK Start (en) Fassara2013-2014361
Sogndal Fotball (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 84 kg
Tsayi 189 cm

Sana'a gyara sashe

Sarr ya fara aikinsa na ƙwararru a ƙungiyar Icelandic Selfoss, kafin a ba da shi aro zuwa CA Bastia ta Faransa a shekarar 2012.

A cikin watan Disamban shekarar 2012, Sarr ya sanya hannu kan kwangilar shekaru huɗu tare da kulob ɗin Norwegian Fara ..[1] Ya fara buga wasansa na farko a ranar 17 ga watan Maris 2013 da Hønefoss, inda ya taimaka wa tawagarsa ta ci 3–2.

A ranar 13 ga watan Yulin shekarar 2014, Sarr ya sanya hannu a gefen Sogndal na Norway, yana wasa a can har tsawon yanayi biyu kafin ya shiga Molde . An sake shi daga kwantiraginsa da Molde ta hanyar amincewar juna a ranar 18 ga watan Janairun 2019.[2]

 
Babakar Sar

A ranar 5 ga watan Fabrairun shekarar 2019, Sarr ya rattaɓa hannu kan Yenisey Krasnoyarsk . A ranar 3 ga watan Maris, 2019, a wasansa na farko na Yenisey, ya zura kwallo ta farko a wasan da suka tashi 1-1 da FC Rostov . Bayan komawarsa Yenisey daga gasar Premier ta Rasha a ƙarshen kakar wasa ta 2018-2019, ƙungiyar ta sake Sarr.[3]

 
Babakar Sar


'Yan sa'o'i kadan bayan 'yan sandan Norway sun ayyana shi a duniya,[4] Damac na Saudi Professional League ya sanar da sanya hannu a ranar 11 ga watan Yunin shekarar 2019.[5]

Manazarta gyara sashe

  1. Sellevold, Terje (21 December 2012). "Babacar Sarr is the new Start Player". nrk.no (in Norwegian). Retrieved 11 November 2013.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "BABACAR SARR FRISTILLES FRA MOLDE FOTBALLKLUBB". moldefk.no (in Norwegian). Molde FK. 18 January 2019. Retrieved 20 January 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "ЕНИСЕЙ ПОКИНУЛИ ДЕСЯТЬ ИГРОКОВ". фк-енисей.рф (in Russian). FC Yenisey Krasnoyarsk. 3 June 2019. Retrieved 4 June 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)[permanent dead link]
  4. "Babacar Sarr er etterlyst internasjonalt" (in Norwegian). Nettavisen. 12 June 2019. Retrieved 11 June 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)
  5. "بابكر سار ضمكاوي" (in Arabic). Damac FC Official Twitter. 11 June 2019. Retrieved 12 June 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)