Harold Athol Lanigan Fugard OIS (an haife shi a 11 ga Yuni 1932) ɗan Afirka ta Kudu ne, marubuci, ɗan wasan kwaikwayo, kuma darakta. An fi saninsa da wasannin siyasa da ke adawa da tsarin mulkin wariyar launin fata da kuma fim din Kwalejin Kwango ta <i id="mwCg">2005 da fim ɗin Tsotsi</i>, wanda Gavin Hood ya tsara .

Athol Fugard
Rayuwa
Haihuwa Middelburg (en) Fassara, 11 ga Yuni, 1932 (91 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Ƴan uwa
Abokiyar zama Sheila Meiring Fugard (en) Fassara
Yara
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a marubuci, Marubuci, marubin wasannin kwaykwayo, ɗan jarida, marubucin wasannin kwaykwayo, mai bada umurni na gidan wasan kwaykwayo, ɗan wasan kwaikwayo da darakta
Employers University of Cape Town (en) Fassara
Muhimman ayyuka Blood Knot (en) Fassara
Kyaututtuka
Ayyanawa daga
Mamba American Academy of Arts and Sciences (en) Fassara
Royal Society of Literature (en) Fassara
Artistic movement playwriting (en) Fassara
IMDb nm0297538

Fugard ya kasance farfesa a fagen rubutun wasan kwaikwayo, wasan kwaikwayo da kuma ba da umarni a Sashin gidan wasan kwaikwayo da rawa a Jami'ar California, San Diego . Ya kuma kasance Mataimakin Maɗaukaki na Ƙungiyar Sarauta ta Adabi .

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • "Athol Fugard" . Bayanin malamai. Sashen gidan wasan kwaikwayo da rawa. Jami'ar California, San Diego . (Lists Athol Fugard: Bayani: Shafin Athol Fugard na Iain Fisher a matsayin "Gidan Yanar Gizon Mutum"; duba ƙasa. )
  • Athol Fugard
  • Athol Fugard
  • Athol Fugard a Intanet Off-Broadway Database (IOBDb)
  • Athol Fugard a Jaridun Times a cikin New York Times . (Ya hada YouTube Video clip na Athol Fugard ta Burke Lecture "A Katolika Antigone : An Episode a Life of Hildegard na Bingen ", da Eugene M. Burke CSP Lectureship a kan addinin kuma Society, a Jami'ar California, dake San Diego, ya gabatar da Farfesa na gidan wasan kwaikwayo da na gargajiya Marianne McDonald, UCSD Department of Theater and Dance, Afrilu 2003 [Nuna ID: 7118]. 1:28:57 [tsawon lokaci]. )
  • Athol Fugard a WorldCat
  • "Athol Fugard Biography" - "Athol Fugard", rpt. ta bookrags.com (adoungiyar Ambassadors, Inc. ) daga Encyclopedia of World Biography . ("2005-2006 Thomson Gale, wani ɓangare na Kamfanin Thomson . An kiyaye duk haƙƙoƙi. " )
  • "Athol Fugard (1932 -)" a Britannica Online Encyclopedia (tushen biyan kuɗi; akwai fitina kyauta)