Assan Ceesay (an haife shi a ranar 17 watan Maris 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambia wanda ke taka leda a matsayin mai gaba ga ƙungiyar Seria A Lecce da kuma ƙungiyar ƙasa ta Gambia. [1]

Assan Ceesay
Rayuwa
Haihuwa Banjul, 17 ga Maris, 1994 (30 shekaru)
ƙasa Gambiya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
FC Lugano (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 62 kg

Aikin kulob/ƙungiya gyara sashe

A cikin watan Janairu na 2020, Ceesay ya koma 2. VfL Osnabrück na Bundesliga, a matsayin aro daga kulob din Super League na Switzerland FC Zürich.[2]

A ranar 16 ga watan Yunin 2022, Ceesay ya amince ya shiga sabuwar ƙungiyar Seria A Lecce akan kwantiragin shekaru biyu, tare da zaɓi na uku, daga 1 ga watan Yuli lokacin da kwantiraginsa da FC Zürich zai ƙare.[3][4]

Kididdigar sana'a/aiki gyara sashe

Kulob/ƙungiya gyara sashe

As of end of 2021–22 season[5]
Bayyanar da burin ta kulob, kakar da gasar
Kulob Kaka Kungiyar Kofin Nahiyar Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri
FC Lugano 2016-17 Swiss Super League 12 1 1 0 - 13 1
2018-19 5 2 0 0 - 5 2
Jimlar 17 3 1 0 0 0 18 3
FC Chiasso (loan) 2017-18 Swiss Challenge League 31 8 1 0 - 32 8
FC Zürich 2018-19 Swiss Super League 22 3 3 2 5 0 30 5
2019-20 12 1 2 0 0 0 14 1
2020-21 32 2 1 2 0 0 33 3
2021-22 33 20 2 2 0 0 35 22
Jimlar 99 26 8 6 5 0 112 31
VfL Osnabrück (lamuni) 2019-20 2. Bundesliga 11 1 0 0 - 11 1
Jimlar sana'a 158 38 10 6 5 0 173 43

Ƙasashen Duniya gyara sashe

Maki da sakamako ne aka jera adadin kwallayen Gambiya na farko, ginshiƙin maki yana nuna maki bayan kowace ƙwallon Ceesay.
Jerin kwallayen kasa da kasa da Assan Ceesay ya ci
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 23 Maris 2018 Independence Stadium, Bakau, Gambia </img> Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya 1-0 1-1 Sada zumunci
2 8 ga Satumba, 2018 </img> Aljeriya 1-1 1-1 2019 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
3 12 Oktoba 2018 Stade Général Eyadema, Lomé, Togo </img> Togo 1-0 1-1
4 10 ga Satumba, 2019 Estádio 11 de Novembro, Luanda, Angola </img> Angola 1-1 1-2 2022 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA
5 13 Nuwamba 2019 </img> Angola 1-1 3–1 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
6 2–1
7 9 Oktoba 2020 Estádio Municipal Bela Vista, Parchal, Portugal </img> Kongo 1-0 1-0 Sada zumunci
8 25 Maris 2021 Independence Stadium, Bakau, Gambia </img> Angola 1-0 1-0 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
9 9 Oktoba 2021 Stade El Abdi, El Jadida, Morocco </img> Saliyo 1-0 1-2 Sada zumunci
10 12 Oktoba 2021 </img> Sudan ta Kudu 1-0 2–1 Sada zumunci
11 2–0
12 29 Maris 2022 Stade Adrar, Agadir, Morocco </img> Chadi 1-1 2-2 2023 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
13 2–1

Manazarta gyara sashe

  1. Assan Ceesay at Soccerway
  2. P.M. (23 January 2020). "Neuzugang aus der Schweiz: VfL Osnabrück leiht Assan Ceesay aus". Hasepost (in German). Retrieved 23 January 2020.
  3. Assan Ceesay: Lecce sign The Gambia striker on free transfer". BBC Sport. 16 June 2022.
  4. UFFICIALE L'ACQUISIZIONE DI Assan Ceesay [THE ACQUISITION OF Assan Ceesay IS OFFICIAL]. www.uslecce.it (in Italian). 16 June 2022. Retrieved 16 June 2022.
  5. Assan Ceesay at Soccerway. Retrieved 23 August 2020.