Anita Pollack
Anita J. Pollack (an haife ta ne a ranar 3 ga watan Yunin shekarar 1946) ta kasance MEP ɗin Labour don London South West daga shekarar 1989 zuwa 1999.
Anita Pollack | |||||
---|---|---|---|---|---|
19 ga Yuli, 1994 - 19 ga Yuli, 1999 District: London South West (en) Election: 1994 European Parliament election (en)
25 ga Yuli, 1989 - 18 ga Yuli, 1994 District: London South West (en) Election: 1989 European Parliament election (en) | |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | Asturaliya, 3 ga Yuni, 1946 (78 shekaru) | ||||
ƙasa |
Birtaniya Asturaliya | ||||
Harshen uwa | Turanci | ||||
Karatu | |||||
Makaranta |
Birkbeck, University of London (en) Port Hacking High School (en) Sydney Technical College (en) London Guildhall University (en) University of London (en) | ||||
Harsuna | Turanci | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||
Wurin aiki | Strasbourg da City of Brussels (en) | ||||
Imani | |||||
Jam'iyar siyasa | Labour Party (en) | ||||
anitapollack.eu |
An haife ta a Ostiraliya, Pollack ta zo ta zauna a Landan a watan Nuwamban shekarar 1969 kuma ta zama yar asalin Burtaniya a shekarar 2005.[1] Ta yi karatu a birnin London Polytechnic a Jami'ar London, ta zama editan littafi kuma mataimakiyar MEP. Ta kasance mai taka rawa a jam'iyyar Labour, ta tsaya ƙasa da ƙasa a London Kudu maso Yamma a zaɓen shekarar 1984 na Majalisar Tarayyar Turai da kuma a Woking a babban zaɓen Burtaniya na shekarar 1987, kafin ta lashe London Kudu maso Yamma a zaɓen Majalisar Turai na shekarar 1989.[2]
Kamar yadda John O'Farrell ya danganta a cikin Abubuwa na Iya Samun Kyau, cin zarafi na bincike-da-maye gurbinsu a The Guardian ya haifar da rahoton nasarar da ta samu kamar na Anita Turnoutack.
A matsayinta na mazauniyar Biritaniya kuma ƴar ƙasar Commonwealth, ta cancanci yin zaɓe da tsayawa takara a Burtaniya (kafin ba ta zama ɗan ƙasa a shekarar 2005). A matsayinta na ‘yar ƙasar Ostireliya ta bukaci biza daga Faransa domin ta hau kujerarta a Majalisar Tarayyar Turai da ke Strasbourg. A shekarar 1999 ta tsaya a cikin jerin Ma'aikata a Kudu maso Gabashin Ingila (Mazabar Majalisar Turai), amma ba a zabe ta ba.
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://archive.org/details/europeanparliame0002jaco
- ↑ BBC-Vacher's Biographical Guide 1996. London: BBC Political Research Unit and Vacher's Publications. 1996. pp. 6–32.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Sakamakon zaben London SW Archived 2003-04-11 at the Wayback Machine
- Gidan yanar gizon hukuma