Amakye da Dede fim ne mai ban dariya na ƙasar Ghana wanda aka saki a cikin 2016 kuma Kofi Asamoah ya ba da umarni.[1] Fim ɗin ya ta'allaka ne akan manyan abokai guda biyu waɗanda suka ƙaunaci yarinya ɗaya. Fim ɗin ya sayar da mafi yawan tikiti a ranar da aka fara shi.[2] An yi fim ɗin a matsayin “Fim ɗin Ista” saboda an fara nuna shi a lokacin Ista a ranar 26 ga Maris, 2016 a Babban Masallacin Silverbirds WestHills Mall da Accra Mall.[3]

Amakye da Dede
Asali
Lokacin bugawa 2016
Asalin suna Amakye and Dede
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Ghana
Characteristics
Genre (en) Fassara comedy (en) Fassara
'yan wasa
External links
YouTube

'Yan wasa

gyara sashe
  • Majid Michel[4]
  • Kalybos[5]
  • Ahuofi Patri
  • John Dumelo[6]
  • Roselyn Ngissah
  • Salma Mumin
  • Umar Krupp
  • Emelia Brobbey
  • Moesha Buduong
  • Grace Nortey
  • Fred Nuamah

Karɓar baki

gyara sashe

Masana'antar Fina -Finan Ghana ta ba fim ɗin kashi 9.5 cikin 10.[7]

Manazarta

gyara sashe
  1. "Movie Review: Amakye and Dede" (in Turanci). 2016-07-12. Archived from the original on 2018-11-11. Retrieved 2018-11-10.
  2. Osafo-Nkansah, Eugene. "Amakye & Dede Makes History As The Biggest Premiere Ever In Ghana". Retrieved 13 January 2019.
  3. Izuzu, Chidumga. ""Amakye and Dede": Movie featuring Majid Michel, John Dumelo, Kalybos set to premiere this month" (in Turanci). Archived from the original on 2018-11-10. Retrieved 2018-11-10.
  4. "Majid Michel: 10 Things You Must Know About the Ghallywood Actor". BuzzGhana - Famous People, Celebrity Bios, Updates and Trendy News (in Turanci). 2014-02-10. Retrieved 2019-05-07.
  5. "KALYBOS BIO (RICHARD ASANTE)" (in Turanci). Retrieved 2019-05-07.
  6. "John Dumelo". IMDb. Retrieved 2019-05-07.
  7. "Movie Review: Amakye and Dede". Ghana Film Industry (in Turanci). 2016-04-02. Archived from the original on 2018-11-11. Retrieved 2018-11-10.