Amadou Dia N'Diaye (an haife shi ranar 2 ga watan Janairun 2000) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar Xamax ta Switzerland da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal.

Amadou Dia N'Diaye
Rayuwa
Haihuwa Thiès (en) Fassara da Bambey (en) Fassara, 2 ga Janairu, 2000 (24 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  FC Metz (en) Fassara-
R.F.C. Seraing (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Aikin kulob gyara sashe

A ranar 1 ga watan Fabrairun 2023, N'Diaye ya rattaɓa hannu tare da Xamax a Switzerland.

Ƙididdigar sana'a gyara sashe

Manufar ƙasa da ƙasa gyara sashe

Maki da sakamako ne suka jera yawan ƙwallayen Senegal a farkon, ginshiƙin maki yana nuna ci bayan kowace ƙwallon Dia N'Diaye.
Jerin kwallayen da Amadou Dia N'Diaye ya ci a duniya
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 22 ga Yuli, 2017 Stade Al Djigo, Dakar, Senegal </img> Saliyo 1-0 3–1 2018 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
2 15 ga Agusta, 2017 Stade Al Djigo, Dakar, Senegal </img> Gini 1-0 3–1 Gasar Cin Kofin Kasashen Afirka 2018
3 2–1

Girmamawa gyara sashe

Senegal U20

  • Gasar cin kofin Nahiyar Afrika U-20: 2019

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe