Alphonse Menyo
Alphonse Menyo, ɗan wasan Ghana ne. An san shi da rawar da ya taka a cikin fina-finan Freetown da Gold Coast Lounge.[1]
Alphonse Menyo | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Ghana, 1998 (25/26 shekaru) |
Sana'a | |
Sana'a | jarumi, ɗan wasan kwaikwayo da mawaƙi |
IMDb | nm6750035 |
Rayuwa ta sirri
gyara sasheAn haife shi a Accra, Ghana. Mahaifinsa, Bernard Menyo, daga Gabashin Afirka ne. Tsohon ɗalibi ne na Cibiyar Fina-Finai da Talabijin ta Ƙasa (NAFTI). Bernard ya sami lambar yabo a bikin Fina-Finai da Talabijin na Panafrica na Ouagadougou (FESPACO) na fim ɗin Whose fault. Mahaifiyar Menyo, Eugenia, 'yar Ghana ce wacce ke aiki da wata kungiya mai zaman kanta.[1]
Sana'a
gyara sasheMenyo ya halarci makarantar Ghallywood Academy of Film Acting a Accra, Ghana don yin karatun silima da wasan kwaikwayo. Ya fara wasan kwaikwayo a shekarar 2009 da wasan kwaikwayo. A cikin shekarar 2015, ya taka rawar farko ta cinema a cikin fim ɗin Freetown mai zaman kansa na Amurka wanda Garrett Batty ya ba da umarni.[2] An nuna fim ɗin a bukukuwan fina-finai na duniya da dama, kuma an ba shi lambar yabo ta Ghana da dama.[3]
Menyo ya fara fitowa a matsayin darakta tare da fim ɗin Utopia. Fim ɗin ya samu naɗin takara huɗu a Ghana Movie Awards. A cikin shekarar 2017, Utopia ya zama fim ɗin Ghana ɗaya tilo da aka zaɓa kuma aka nuna shi a Helsinki African Film Festival (HAFF). A cikin shekarar 2017, ya yi aiki a cikin ɗan gajeren fim mai ban sha'awa na Black Rose wanda Pascal Aka ya jagoranta. A cikin shekarar 2018, ya shiga tare da Pascal Aka na gaba kamfani, kuma tauraro a cikin gajeren fim ɗin Cin hanci da rashawa. Menyo ya lashe kyautar Yaa Asantewaa a bikin fina-finai na Black Star International saboda rawar da ya taka kuma ya lashe kyautar mafi kyawun jarumi a Fickin International Film Festival a Kinshasa, Kongo.[4]
An zaɓe shi don wakiltar Ghana a gidan wasan kwaikwayo na matasa na duniya na shekarar 2019 a Masar. Daga baya a cikin shekara, ya taka rawar 'Daniel' a cikin fim din Gold Coast Lounge. Don rawar da ya taka, ya ci lambar yabo don Mafi kyawun Jarumin Jarumi a Kyautar Fina-finan Ghana na shekarar 2019.[5]
Filmography
gyara sasheShekara | Fim | Matsayi | Salon | Ref. |
---|---|---|---|---|
2015 | Freetown | Meyer | Fim | |
2017 | Black Rose | Daniyel | Short film | |
2020 | Zauren Kasuwanci na Gold Coast | Daniyel | Fim |
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 "Alphonse Menyo, Ghana's reigning male lead actor". ameyawdebrah. Retrieved 19 October 2020.
- ↑ "Alphonse Menyo films". MUBI. Retrieved 19 October 2020.
- ↑ "Full list of winners at Ghana Movie Awards 2015". GhanaWeb. Retrieved 11 Feb 2016.
- ↑ "Full list of winners at Ghana Movie Awards 2015". GhanaWeb. Retrieved 11 Feb 2016.
- ↑ "Full list of winners at Ghana Movie Awards 2015". GhanaWeb. Retrieved 11 Feb 2016.