Alam Dad Lalika ( Urdu: عالم داد لالیکا‎; an haife shi a ranar 12 ga watan Maris 1987) ɗan siyasan Pakistan ne wanda ya kasance memba a Majalisar Dokokin Pakistan daga watan Agustan 2018 har zuwa Agustan 2023. A baya ya kasance ɗan majalisar tarayya daga watan Yunin 2013 zuwa watan Mayun 2018. Shi ɗa ne ga Mian Abdul Sattar Laleka wanda kuma fitaccen jigon PML(N) ne kuma yana kusa da Mian Muhammad Nawaz Sharif. Alam Dad Laleka ya samu karɓuwa sosai a Mazaɓar a farkon shekarun bayan rasuwar mahaifinsa.

Alam Baba Lalika
Member of the 14th National Assembly of Pakistan (en) Fassara

1 ga Yuni, 2013 -
District: NA-167 Bahawalnagar-II (en) Fassara
Member of the National Assembly of Pakistan (en) Fassara


Member of the 15th National Assembly of Pakistan (en) Fassara


District: NA-167 Bahawalnagar-II (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Lahore, 12 ga Maris, 1987 (37 shekaru)
ƙasa Pakistan
Harshen uwa Urdu
Karatu
Harsuna Urdu
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa Pakistan Muslim League (N) (en) Fassara

Rayuwar farko gyara sashe

An haife shi a ranar 12 ga watan Maris 1987. Ya girma a Lahore, yana ƙarami yana jin daɗin motoci kuma yana sha'awar su. Samun fama da mutuwar mahaifinsa musamman a lokacin yana ƙarami da kuma ɗaukar nauyin da ke tattare da shi babban ƙalubale ne.[1]

Harkokin siyasa gyara sashe

An zaɓe shi a Majalisar Dokokin Pakistan a matsayin ɗan takarar Pakistan Muslim League (N) (PML-N) daga Mazaɓar NA-189 (Bahawalnagar-II) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2013.[2][3][4][5][6] Ya samu ƙuri'u 95,060 sannan ya doke Mian Mumtaz Ahmad Matyana, ɗan takarar Pakistan Tehreek-e-Insaf (PTI).[7] A lokacin da yake zama ɗan majalisar tarayya ya taɓa riƙe muƙamin sakataren sadarwa na majalisar tarayya.[8]

A cikin watan Afrilun 2018, an ba da rahoton cewa ya bar PML-N amma wannan rahoton ya zama na bogi.[9] Sai dai ya yi watsi da iƙirarin.[10]

An sake zaɓen shi a Majalisar Dokoki ta Ƙasa a matsayin ɗan takarar PML-N daga Mazaɓar NA-167 (Bahawalnagar-II) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2018 .[11]

Manazarta gyara sashe

  1. "Detail Information". 21 April 2014. Archived from the original on 21 April 2014. Retrieved 11 July 2017.CS1 maint: BOT: original-url status unknown (link)
  2. "A village yet to be introduced with electricity". DAWN.COM (in Turanci). 27 July 2016. Archived from the original on 6 March 2017. Retrieved 6 March 2017.
  3. "146 get PML-N tickets, though they quit party after coup". www.thenews.com.pk (in Turanci). Archived from the original on 6 March 2017. Retrieved 6 March 2017.
  4. "Over two dozen MNAs non-filers of IT returns". www.thenews.com.pk (in Turanci). Archived from the original on 5 March 2017. Retrieved 6 March 2017.
  5. "138 MNAs either paid no income tax, or FBR has no such data". www.thenews.com.pk (in Turanci). Archived from the original on 3 February 2017. Retrieved 6 March 2017.
  6. "Dozens of turncoats make it to National Assembly". The Nation. Archived from the original on 6 March 2017. Retrieved 6 March 2017.
  7. "2013 election result" (PDF). ECP. Archived from the original (PDF) on 1 February 2018. Retrieved 12 April 2018.
  8. "Hurdles in Diamer-Bhasha Dam be removed, says PM". www.thenews.com.pk (in Turanci). Archived from the original on 22 August 2017. Retrieved 23 August 2017.
  9. "PML-N dealt another blow as eight lawmakers part ways - The Express Tribune". The Express Tribune. 9 April 2018. Retrieved 9 April 2018.
  10. "Alamdad Lalika rejects news of his resignation from NA, PML-N". www.pakistantoday.com.pk. Retrieved 11 April 2018.
  11. "Alam Dad Lalika of PML-N wins NA-167 election". Associated Press Of Pakistan. 26 July 2018. Retrieved 3 August 2018.