Bankin Afrasia Bank Zimbabwe Limited, wanda kuma ake kira Afrasia Bank Zimbabwe, banki ne na kasuwanci a Zimbabwe. Yana ɗaya daga cikin ƙa'idodin bankin da aka kayyade wanda Babban Bankin Zimbabwe ya ba da lasisi, babban bankin ƙasar da mai kula da banki na ƙasa.

Afrasia Bank Zimbabwe Limited
Bayanai
Iri kamfani
Masana'anta financial services (en) Fassara
Aiki
Kayayyaki
loan (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1997
kingdom.co.zw

Tarihi gyara sashe

An kafa bankin ne a shekara ta 1997, a matsayin Kingdom Bank Zimbabwe Limited, ta Lysias C Sibanda, Frank Kufa, Nigel Chanakira da Solomon Mugavazi . A watan Janairun, shekara ta dubu biyu da sha biyu , Bankin AfrAsia Limited, mai ba da sabis na kuɗi, wanda ke zaune a Mauritius, ya saka dalar Amurka miliyan 9.5 a kamfanin riƙe bankin, ta haka ya mallaki kashi 35% na ƙungiyar kuɗin Zimbabwe. Har zuwa watan Satumba na 2013, bankin ya kasance wani reshe na Kingdom Financial Holdings Limited (KFHL), wani kamfani da aka yi ciniki a bainar jama'a a Kasuwar Hannayen Jari ta Zimbabwe . A cikin 2013, saboda canje -canje na mallaka, KFHL ya sake canza sunan zuwa AfrAsia Zimbabwe Holdings Limited (AZHL), yayin da bankin ya ɗauki sunan sa na yanzu. An yi watsi da hannun jarin kashi 35.7% wanda kamfani mai rikon hannun jari a baya ya mallaki bankin Kingdom Africa Bank Limited, bankin saka jari a Botswana, a watan Satumbar 2013. [1]

Ƙungiyoyi gyara sashe

Bankin AfrAsia Zimbabwe Zimbabwe ya haɗa da rassan banki masu zuwa:

  1. AfrAsia Capital Management (Private) Limited
  2. MicroKing Finance Limited - Kamfanin microfinance

Raba hannun jari gyara sashe

As of October 2013, shareholding in the stock of the bank, is as depicted in the table below:

Kamfanin mallakar Afrasia Bank Zimbabwe Limited
Matsayi Sunan Mai Mallakar Kashi
1 Bankin AfrAsia Limited na Mauritius 54.0
2 Wasu 46.0
Jimlar 100.00

Duba kuma gyara sashe

  • Jerin bankuna a Zimbabwe
  • Bankin Reserve na Zimbabwe
  • Tattalin arzikin Zimbabwe
  • Bankin FDH
  • Bankin AfrAsia Limited

Manazarta gyara sashe

 

Hanyoyin waje gyara sashe