Abu Diop
Abou Diop (an haife shi ranar 6 ga watan Oktoban 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga kulob ɗin Picerno na Serie C Italiya.
Abu Diop | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 6 Oktoba 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Wannan mukalar bata da Reference (Manazarta) ko daya, ka taimaka ta hanyar samar da Manazarta daga littafi ko yanar gizo, duba wannan shafin domin samun masaniya akan yanda zaka samar da Reference (Manazarta) a cikin wannan mukalar.
. |
Aikin kulob
gyara sasheTorino
gyara sasheYa isa Torino a kan shari'a a farkon shekarar 2011 kuma an sanya hannu ba da daɗewa ba. Kulob ɗin yana da wahalhalu da yawa na hukuma wajen yin rajistar shi, saboda an hana Torino sanya hannu kan ɗan wasan da ba na Turai ba kafin ya kai shekaru 18. A cikin kakar 2012-13 ya sami damar tattara bayyanuwa da yawa don ƙungiyar farko.
Lamuni ga Juve Stabia da Crotone
gyara sasheA ranar 31 ga watan Yulin 2013, an ba shi rancen zuwa Juve Stabia a Serie B inda ya fara halarta a ranar 24 ga watan Agusta da Pescara. Ya zira ƙwallo ɗaya tilo a kakar wasa ta bana a ranar 31 ga watan Agusta a cikin rashin nasara 1–2 da Spezia. Torino ta tuno da shi a lokacin canja wurin lokacin hunturu kuma ta ba shi aro ga Crotone a ranar 24 ga watan Janairu, amma ya kasa shiga cikin tawagar farko.
Lamuni zuwa Ternana da Matera
gyara sasheKomawa Turin a ƙarshen lokacin rani, an ba shi aro zuwa Ternana, a cikin Serie B. Bayan wasan farko mai ban sha'awa (minti 132 kawai aka buga), ƙungiyar Umbrian ta yanke shawarar mayar da shi Turin a lokacin taga canja wurin hunturu, wanda ya ba shi aro. zuwa Matera, ƙungiya a Lega Pro.
Lamuni ga Lecce da Juve Stabia
gyara sasheA ranar 31 ga watan Agustan 2015, ranar rufewa don kasuwar canja wuri, ya koma Lecce a Lega Pro.
Maguzawa
gyara sasheA ranar 28 ga watan Yulin 2019, ya shiga Paganese.
Picerno
gyara sasheA ranar 22 ga watan Satumban 2022, Diop ya sanya hannu tare da Picerno.
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Abou Diop at TuttoCalciatori.net (in Italian)
- Abu Diop at Soccerway