Ablie Jallow
Ablie Jallow (an haife shi a ranar 14 ga watan Nuwamba 1998) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambia wanda ke taka leda a matsayin winger na ƙungiyar farko ta Belgium Seraing, a kan aro daga ƙungiyar Ligue 1 Metz, da kuma tawagar ƙasar Gambia. [1]
Ablie Jallow | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Bundung (en) , 14 Nuwamba, 1998 (26 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 56 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 166 cm |
Aikin kulob/ƙungiya
gyara sasheAn haifi Jallow a Bundung, kuma ya fara aikinsa tare da Real de Banjul da Génération Foot.
A cikin watan Yuli a shekarar 2017, Jallow ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyar tare da Metz na Ligue 1. A cikin watan Satumba ga 2019 ya koma Ajaccio aro.[2] A watan Agusta 2020, Jallow ya sake barin Metz a matsayin aro,[3] tare da shiga ƙungiyar Seraing na Belgium tare da wasu ƴan lamuni na Metz guda biyar.[4]
Ayyukan kasa
gyara sasheJallow ya fara buga wasansa na farko a kasar Gambia a shekarar 2015. [5] A ranar 12 ga Janairu, 2021,[6] Jallow ya zura kwallo ta farko a Gambiya a gasar cin kofin nahiyar Afirka da suka doke Mauritaniya da ci 1-0.[7]
Kwallayensa na kasa
gyara sashe- Maki da sakamako ne aka jera adadin kwallayen Gambiya na farko, ginshiƙin maki yana nuna ci bayan kowace ƙwallon Jallow. [5]
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | 17 Nuwamba 2018 | Independence Stadium, Bakau, Gambia | </img> Benin | 3–1 | 3–1 | 2019 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
2 | Oktoba 13, 2019 | Independence Stadium, Bakau, Gambia | </img> Djibouti | 1-1 | 1-1 </br> (3–2 |
2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
3 | 5 ga Yuni 2021 | Arslan Zeki Demirci Wasanni Complex, Manavgat, Turkiyya | </img> Nijar | 1-0 | 2–0 | Sada zumunci |
4 | 12 Janairu 2022 | Filin wasa na Limbe, Limbe, Kamaru | </img> Mauritania | 1-0 | 1-0 | 2021 Gasar Cin Kofin Afirka |
5 | 20 Janairu 2022 | Filin wasa na Limbe, Limbe, Kamaru | </img> Tunisiya | 1-0 | 1-0 | 2021 Gasar Cin Kofin Afirka |
6 | 4 ga Yuni 2022 | Stade Lat-Dior, Thiès, Senegal | </img> Sudan ta Kudu | 1-0 | 1-0 | 2023 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
Manazarta
gyara sashe- ↑ Ablie Jallow at Soccerway. Retrieved 1 March 2018.
- ↑ Gambian youngster Ablie Jallow signs for Metz". BBC Sport. 11 July 2017. Retrieved 13 July 2017.
- ↑ Ablie Jallow: FC Metz's midfielder joins Belgian side RFC Seraing on loan". africatopsports.com. 20 August 2020. Retrieved 24 August 2020.
- ↑ Le FC Metz prête Ablie Jallow à Seraing". Républicain Lorraine (in French). 20 August 2020. Retrieved 24 August 2020.
- ↑ 5.0 5.1 "Ablie Jallow". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 20 November 2018. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "NFT" defined multiple times with different content - ↑ Ablie Jallow". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 20 November 2018.
- ↑ The Gambia beat Mauritania in dream Afcon debut"–via www.bbc.co.uk.