Abdelmajid Chetali
Abdelmajid Al-Chetali ( Larabci: عبد المجيد الشتالي ; an haife shi 4 ga watan Yulin shekarar 1939), kocin ƙwallon ƙafa ne na Tunisiya kuma tsohon ɗan wasa wanda ya buga jimillar wasanni 70 da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar kuma ya ci ƙwallaye huɗu. Ya kuma halarci gasar Olympics ta lokacin zafi na shekarar 1960 .[1]
Abdelmajid Chetali | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Sousse (en) , 4 ga Yuli, 1939 (85 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
French protectorate of Tunisia (en) Tunisiya | ||||||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||||||
Ahali | Younès Chetali (en) | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 177 cm |
Ana la'akari da shi ɗaya daga cikin haruffan da suka tsara da kuma tsawaita almara na Étoile Sportive du Sahel (wanda ake wa laƙabi da Majda). Ya samu katin gargaɗi ɗaya kacal a lokacin da yake aiki.
A matsayinsa na koci, ya jagorance su a gasar cin kofin duniya na farko a shekarar 1978, inda Tunisiya ta zama tawagar Afirka ta farko da ta lashe gasar cin kofin duniya, inda ta doke Mexico da ci 3-1 wanda ya sa FIFA ta ƙara yawan kujeru a nahiyar Afirka daga daya. wuri zuwa wurare biyu. A lokacin aikinsa na gudanarwa, ya kasance mai horar da ƙungiyoyin ƙasa biyu: ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa na ƙasar Tunisiya da Bahrain [2] . Ya kuma jagoranci kulob ɗinsa na Étoile du Sahel [3] kuma ya samu sakamako mai kyau da shi.
Manazarta
gyara sashe- ↑ Evans, Hilary; Gjerde, Arild; Heijmans, Jeroen; Mallon, Bill; et al. "Abdelmajid Chetali". Olympics at Sports-Reference.com. Sports Reference LLC. Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 1 June 2013.
- ↑ [1] Archived 2 Oktoba 2011 at the Wayback Machine Gulf cup of Nations Managers
- ↑ Entraineurs Archived 1 ga Yuni, 2009 at the Wayback Machine Étoile du Sahel
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Abdelmajid Chetali at National-Football-Teams.com