Wilson Pinto Gaspar (An haife shi a ranar 29 ga watan Satumba 1990) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Angola ɗan ƙasar Portugal wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Petro de Luanda da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Angola.[1]

Wilson Gaspar
Rayuwa
Haihuwa Porto, 29 Satumba 1990 (34 shekaru)
ƙasa Portugal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Angola men's national football team (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

Gaspar ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 29 ga watan Yuni 2017 a gasar cin kofin COSAFA da Malawi.[2]

Kwallayen kasa da kasa

gyara sashe
Scores and results list Angola's goal tally first.. [3]
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 6 ga Satumba, 2019 Independence Stadium, Bakau, Gambia </img> Gambia 1-0 1-0 2022 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA

Manazarta

gyara sashe
  1. "Angola – Wilson – Profile with news, career statistics and history – Soccerway" . int.soccerway.com . Retrieved 8 September 2019.
  2. "Malawi vs Angola 0-0" . www.national-football- teams.com . Retrieved 8 September 2019.
  3. "Wilson Gaspar". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 10 September 2019.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe