Wilson Akakpo
Wilson Akakpo (an haife shi a ranar 10 ga watan Oktoban shekarar 1992) haifaffen ɗan ƙasar Togo ne kuma ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa wanda ke buga wa ƙungiyar Al Ittihad da ta Togo a matsayin mai tsaron baya .
Wilson Akakpo | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Ho, 10 Oktoba 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ghana | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya |
Ayyukan duniya
gyara sasheHaihuwar Ghana da asalin Togo, a ranar 22 ga Satumba shekarar 2017 Akakpo ya gayyaci ‘yan wasan Togo daga kocin Claude Le Roy don wasannin sada zumunci. Ya buga wasansa na farko tare da Togo a ranar 18 ga Nuwamba Nuwamba shekarar 2018 da Algeria a wasan neman cancantar shiga gasar cin Kofin Afirka na 2019, yana zuwa don maye gurbin Sadat Ouro-Akoriko da ya ji rauni.
Manazarta
gyara sashe
Hanyoyin haɗin waje
gyara sashe