Waiting for Happiness
Jiran Farin Ciki ( asalin taken: Heremakono ; Larabci: في انتظار السعادة, romanized: fīl-intiẓār as-saʿāda) fim ne na wasan kwaikwayo da aka shirya shi a shekarar alif dubu biyu da biyu 2002 na Mauritaniya wanda Abderrahmane Sissako ya rubuta kuma ya ba da umarni. Manyan jaruman su ne wani ɗalibi, wanda ya koma gidansa a Nouadhibou, ma'aikacin lantarki da ɗansa mai koyo, da kuma matan gida. Fim ɗin yana da jerin abubuwan da suka faru na rayuwar yau da kullun na jaruman da suka bambanta da al'adunsu na Afirka da na Larabawa, yayin da suke ɗaukar aro daga tropes na Lokacin Hijira na Tayeb Saleh zuwa Arewa ( موسم الهجرة إلى الشمال ). Dole ne mai kallo ya fassara fage ba tare da taimakon mai ba da labari ko makirci ba, yayin da tsarin fim ɗin ya rataya a kan jerin abubuwan da ba a taɓa gani ba amma na gani da ido, yawancin su ana maimaita su a wasu ayyukan da ke cikin opus Abderrahmane Sissako, ciki har da abubuwan da ke faruwa a wani lokaci. shagon wanzami da wurin ɗaukar hoto, kuma suna nan a cikin La Vie Sur Terre na farko da kuma daga baya <i id="mwFg">Timbuktu</i>. Fim ɗin yana gabatar da yanayi na ƙawa, gwagwarmaya, ƙauracewa, da barkwanci, waɗanda ƙungiyoyin da ke ɓarke da juna suka fuskanta, kamar matan Bidhan suna shan shayi da tsegumi, baƙin haure na Afirka ta Yamma da ke wucewa ta ƙasar Mauritania don isa Turai (da kuma gano wani abin sha'awa. comrade wanda bai yi nasara ba ya wanke bakin ruwa). Matashin jarumin da ya dawo yana hulɗa da duk waɗannan ƙungiyoyi a matsayin baƙo, yayin da yake ƙoƙarin tunawa ko da yaren Larabci na Hassaniya, amma ya fi son Faransanci. Yawancin jigogi sun gabatar da fim ɗin Timbuktu na Sissako na dubu biyu da goma sha huɗu 2014, kuma duka biyun sun bincika ainihin asalin Sahel da ke cikin rayuwar yau da kullun. An fara jiran Farin Ciki a Bikin Fina-Finan Cannes na 2002 a cikin Sashin Un Certain Regard.[1]
Waiting for Happiness | |
---|---|
Asali | |
Mahalicci | Abderrahmane Sissako (en) |
Lokacin bugawa | 2002 |
Asalin suna | En attendant le bonheur |
Asalin harshe |
Faransanci Hassaniya Larabci Standard Chinese (en) |
Ƙasar asali | Faransa da Muritaniya |
Distribution format (en) | video on demand (en) |
Characteristics | |
Genre (en) | drama film (en) |
During | 95 Dakika |
Launi | color (en) |
Wuri | |
Tari | Museum of Modern Art (mul) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Abderrahmane Sissako (en) |
Marubin wasannin kwaykwayo | Abderrahmane Sissako (en) |
Samar | |
Editan fim | Nadia Ben Rachid (en) |
Other works | |
Mai rubuta kiɗa | Oumou Sangaré |
Kintato | |
Narrative location (en) | Muritaniya |
External links | |
Specialized websites
|
Yin wasan kwaikwayo
gyara sashe- Khatra Ould Abder Kader a matsayin Khatra
- Maata Ould Mohamed Abeid a matsayin Maata
- Mohammed Mahmoud Ould Mohammed a matsayin Abdallah
- Nana Diakité a matsayin Nana
- Fatimetou Mint Ahmeda a matsayin Soukeyna, mother
- Makanfing Dabo a matsayin Makan
- Santha Leng a matsayin Tchu
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Festival de Cannes: Waiting for Happiness". festival-cannes.com. Retrieved 2009-10-30.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Waiting for Happiness on IMDb
- Waiting for Happiness at AllMovie