Vito Badiane
Vito Badiane (an haife shi 2 ga watan Yunin shekarar 1986 a Dakar) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal, wanda a halin yanzu yake bugawa AS Douanes.[1]
Vito Badiane | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 2 ga Yuni, 1986 (38 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 6 |
Sana'a
gyara sasheBadane ya fara aikinsa da ASC Jeanne d'Arc Dakar.[2] A cikin watan Janairun shekarar 2006, ya shiga SC Covilhã, inda ya fara halarta a karon a ranar 12 ga watan Maris ɗin 2006 da FC Vizela.[3] Bayan rabin shekara, ya koma Senegal a watan Yulin 2006, sanya hannu tare da AS Douanes (Dakar).[4] Ya buga shekaru uku tare da AS Douanes (Dakar), kafin ya shiga tare da Maritzburg United FC a watan Yulin 2009.[5] Ya buga wasansa na farko a ranar 7 ga watan Agustan 2009 da Supersport United FC.[6] A cikin watan Janairun 2011, Badiane ya bar kulob ɗin Afirka ta Kudu ya koma AS Douanes, inda aka naɗa shi Kaftin a cikin watan Maris 2011.[7]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheBadane tsohon memba ne a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal U-20. Ya kasance memba na Senegal U-23 a CHAN 2009 da UEMOA Tournament.[8]
Rayuwa ta sirri
gyara sasheBadiane ɗan uwan ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Faransa Thierno Baldé.[9]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2012-03-07. Retrieved 2023-03-20.
- ↑ https://fr.allafrica.com/stories/200902270847.html
- ↑ http://ligadehonra.50webs.com/tom-zug.htm
- ↑ https://web.archive.org/web/20110722075743/http://www.aps.sn/spip.php?article27772
- ↑ https://fr.allafrica.com/stories/200908030452.html
- ↑ https://web.archive.org/web/20091123102132/http://www.maritzburgunited.co.za/09_10/profiles/vito.htm
- ↑ http://www.lesoleilmultimedia.com/V1/index.php?option=com_content&view=article&id=2463:as-douanes-hlm-1-1-3--4-aux-tirs-au-but--le-temps-des-regrets&catid=34:football&Itemid=71[permanent dead link]
- ↑ https://web.archive.org/web/20090309035341/http://www.fifa.com/worldfootball/news/newsid=1034492.html
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2022-11-03. Retrieved 2023-03-20.