Umar Abdulkadir Sarki ɗan siyasar Najeriya ne. Ya taɓa zama mamba mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Katagum a majalisar wakilai. [1] [2]

Rayuwar farko da aikin siyasa

gyara sashe

An haifi Umar Abdulkadir Sarki a shekarar 1976 kuma ɗan asalin jihar Bauchi ne. Ya gaji Ibrahim Baba kuma an zaɓe shi a shekarar 2019 a matsayin ɗan majalisar tarayya mai wakiltar mazaɓar Katagum ta tarayya. [1] [2]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2025-01-05. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. 2.0 2.1 "Candidates - Voter - Validating the Office of the Electorate on Representation". orderpaper.ng. Retrieved 2025-01-05. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":1" defined multiple times with different content