Twinkle (mawaƙi)
Lynn Annette Ripley (15 ga Satan Yuli shekara ta 1948 – ga watan Mayu shekara ta 2015), wanda aka fi sani da sunan mataki Twinkle, ta kasance mawaƙin Turanci-mawaƙa. Ta sami nasarorin ginshiƙi a shekarun 1960 tare da waƙoƙin ta " Terry " da "Hasken Haske".
Twinkle (mawaƙi) | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Surbiton (en) , 15 ga Yuli, 1948 |
ƙasa | Birtaniya |
Mutuwa | Isle of Wight (en) , 21 Mayu 2015 |
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Sankara) |
Ƴan uwa | |
Ƴan uwa |
view
|
Karatu | |
Makaranta | Queen's Gate School (en) |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | mawaƙi da mai rubuta waka |
Sunan mahaifi | Twinkle da Twinkle Ripley |
Artistic movement | pop music (en) |
Kayan kida | murya |
Jadawalin Kiɗa | Decca Records (mul) |
IMDb | nm2844574 |
Rayuwar farko
gyara sasheAn haife ta a Surbiton, Surrey cikin dangin masu hannu da shuni, Ripley an san ta da suna "Twinkle". Ta halarci Makarantar Kofar Sarauniya tare da Camilla, Duchess na Cornwall, kuma ita ce mahaifiyar jaruma Fay Ripley . [1]
Sana'a
gyara sasheTwinkle tana bin ta da sauri ta shiga ɗakin rikodin tun tana ɗan shekara ta 16 ga saurayinta na wancan lokacin, Dec Cluskey, na sanannen ƙungiyar mawaƙa The Bachelors, wanda 'yar uwarta, ɗan jaridar kiɗa Dawn James, ya gabatar da ita. manajansa demo wanda mahaifin Twinkle ya yi masa wasa. [2] Waƙar ta "Terry" waƙa ce ta bala'i na matashiya game da mutuwar saurayi a hadarin babur. Big Jim Sullivan, Jimmy Page da Bobby Graham suna cikin manyan mawaƙan zaman tauraro waɗanda suka taka rawa a rikodin, wanda ya haɗu da yanayin duhu tare da sautin goyon baya mai ƙarfi, gabobin ɓarna, guitar guda goma sha biyu 12-kirtani da jinkiri, mai ƙarfi rhythm wanda Phil Coulter ya shirya . Taken jigo ne na yau da kullun don zamanin, yana ɗauke da wasu kamanceceniya da Shangri-Las 'ɗan kaɗan a baya " Jagoran Kunshin " shekara ta (1964), amma rikodin ya haifar da tashin hankali, zarge-zarge na ɗanɗanon dandano wanda ke haifar da hani daga BBC . [2]
Mai biyo baya, "Hasken Haske", Twinkle ne kuma ya rubuta shi, tare da mai shirya Tommy Scott. A lokacin Cluskey ita ce tsohon saurayinta: Twinkle ya sadu da Peter Noone a shekara ta 1965. Waƙoƙin suna nuna ɓacin rai tare da kasuwancin pop: waƙar EP ɗin ta "A Dolon Singing Doll", sigar turanci ta Faransa Gall ta a shekara ta. 1965 ta lashe gasar Eurovision Song Contest na Luxembourg, " Poupée de cire, poupée de son ", asali an rubuta Serge Gainsbourg, ya dawo kan jigo mai kama da "Hasken Haske". "Johnny" ya ci gaba da bincika yanki mai haɗari, wannan lokacin na aboki na ƙuruciya wanda ya zama mai laifi, amma da alama matsin lamba don samar da "wani Terry" ya jagoranci masu kera ta su wuce kayan ta, don "Tommy", waƙar da aka rubuta don Reparata da Delrons da "Ƙarshen Duniya" waƙar da aka tsara don Skeeter Davis . Twinkle ya yi 'yan bayyanar rayuwa kaɗan amma ya yi "Terry" a bikin New Musical Express na shekara -shekara. Bayan yin rikodin waƙoƙi shida na Decca Records ta yi "ritaya" tana da shekara goma sha takwas a shekara ta 1966.
A cikin shekara ta 1969 ta yi rikodin rubutacciyar waka guda ɗaya, Tamla Motown -ledled "Micky", wanda ke tallafawa "Darby da Joan", duka Mike d'Abo ya samar (shima daga cikin fewan kida mawaƙan mawaƙa da ke da gata a wancan zamanin) don lakabin nan take. Guda ɗaya ya ɓace, ba a watsa shi ba. A cikin shekaru masu zuwa, ba tare da sanya hannu ba kuma tana aiki cikin kiɗa don talla, ta yi rikodin jerin waƙoƙin da dangantakarta da "Micky", ɗan wasan kwaikwayo/ƙirar Michael Hannah, wanda aka kashe a cikin hadarin jirgin sama a 1974. Waɗannan ba a sake su ba har sai an haɗa su a cikin faifan CD. Rikodin ta na baya sun bayyana a ƙarƙashin sunan Twinkle Ripley . Ta yi rikodin guda ɗaya na shekara ta 1975, "Smoochie" tare da mahaifinta, Sidney Ripley a matsayin "Bill & Coo".
A cikin 1980s The Smiths ya rufe "Hasken Haske" kuma ya bayyana a kan kundin tarin su Duniya Ba Za Ta Saurara da Ƙarar Bomb ba yayin da a shekara ta 1983 Cindy & The Saffrons suka rufe "Terry".
Ana nuna hotunan talla na Twinkle da aka ɗauka a tsakiyar shekarun 1960 a cikin Gidan Hoton Ƙasa .
Rayuwar mutum
gyara sasheA cikin shekara ta 1972, ta auri ɗan wasan kwaikwayo Graham Rogers, wanda ya yi tauraro a tallan cakulan Milk Tray. Suna da yara biyu, Michael da Amber.
Mutuwa
gyara sasheA ranar 21 ga watan Mayu shekara ta 2015, Twinkle ya mutu yana da shekara 66 a Tsibirin Wight, bayan yaƙin shekaru biyar da ciwon hanta .
Binciken hoto
gyara sasheMarasa aure
gyara sashe- don Records na Decca
- " Terry " (Twinkle) b/w "The Boy of My Dreams" (Tommy Scott) (1964) UK No. 4
- "Golden Lights" (Twinkle) b/w "Ba kowa bane gida sai Ni" (Tommy Scott) (1965) UK No. 21
- "Tommy" (Chip Taylor, Ted Daryll) b/w "So Sad" (Tommy Scott) (1965)
- "Poor Old Johnny" (Twinkle) b/w "Ina Bukatar Hannunku a Cikina" (Tommy Scott) (1965)
- "Ƙarshen Duniya" (Arthur Kent da Sylvia Dee ) b/w "Take Me to the Dance" (Tommy Scott) (1965)
- "Me nake yi anan tare da kai?" (PF Sloan, Steve Barri) b/w "Yanzu Ina da Ku" (Tommy Scott) (1966)
- don Rikodin nan take
- "Micky" (Twinkle) b/w "Darby da Joan" (Twinkle) (1969)
- don Bradleys Records, kamar Twinkle Ripley
- "Kwanaki" (Twinkle Ripley) b/w "Caroline" (Twinkle Ripley) (1974)
- don Bradleys Records, a matsayin duo Bill & Coo
- "Smoochie" (Jim Jim) b/w "A koyaushe ina son ku" (Jim Jim) (1975)
- don EMI Records, kamar Twinkle
- " Ni Mumini ne " (Neil Diamond) b/w "Don Sayarwa" (Twinkle Ripley da Simon Darlow) (1982)
EP
gyara sashe- Doll Singing Doll (Decca, DFE 8621, ga watan Mayu 1965) " A Doll Singing Doll " (Serge Gainsbourg, Tommy Scott, Bill Martin), "Unhappy Boy" (Twinkle), "Ba kowa bane gida sai Ni" (Tommy Scott) da "Hasken Haske" (Twinkle)
Ƙaddamarwa
gyara sashe- Hasken Haske shekara ta (1993)
- Hasken Zinare: Buga na Musamman shekara ta (2001)
- Michael Hannah: Shekarun da Suka Rasa shekara ta (2003)
- Yarinya A Miliyan: Cikakken Rikodin shekara ta (2019)
Duba kuma
gyara sashe- Jerin masu yin aiki a saman Pops
- Kulob-kulob
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Sixties Pop Star Lynn 'Twinkle' Ripley Has Died, Aged 66" Retrieved 11 August 2015
- ↑ 2.0 2.1 Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedAMG