Thomas Mayne Daly, PC QC (Agusta 16, 1852 – Yuni 24, 1911) ɗan siyasan Kanada ne.

Thomas Mayne Daly
member of the House of Commons of Canada (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa Stratford (en) Fassara, 16 ga Augusta, 1852
ƙasa Kanada
Mutuwa Winnipeg, 24 ga Yuni, 1911
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a Lauya da ɗan siyasa
Wurin aiki Ottawa
Imani
Jam'iyar siyasa Liberal Party of Canada (en) Fassara

Farkon rayuwa

gyara sashe

An haife shi a Stratford, Kanada West (yanzu Ontario ), ɗan Thomas Mayne Daly (1827 – 1885) da Helen McLaren (Ferguson) Daly, mahaifinsa memba ne na House of Commons na Kanada don hawan Perth North . Kakansa, John Corry Wilson Daly, shi ne magajin garin Stratford na farko.

Karatu da Aiki

gyara sashe

Ya sami ilimi a matsayin lauya kuma an kira shi zuwa Law Society of Upper Canada a 1876. Ya yi aiki a Stratford har zuwa 1881. A cikin 1881, ya koma Brandon, Manitoba kuma ya aiwatar da doka tare da haɗin gwiwar George Robson Coldwell. A 1882, an zabe shi magajin garin Brandon na farko. A lokacin farkon wa'adin watanni shida na farko, Daly ya ƙaddamar da shirin ci gaban jama'a wanda ya ba da izinin haɓaka $150 000 ta hanyar biyan kuɗi . Ya yi murabus a matsayin Magajin Gari a watan Disamba 1882. A cikin 1884 an sake zaɓe shi a matsayin Magajin garin Brandon. [1]

A cikin 1887, an zaɓi Daly zuwa Majalisar Dokokin Kanada a cikin hawan Selkirk a matsayin mai sassaucin ra'ayi-Conservative . An sake zabe shi a 1891 . Bai yi takara a 1896 ba. An ci shi a 1908 . Gwamna Janar Lord Stanley ne ya kirkiro shi a cikin 1890.

Daga 1892 zuwa 1896, ya kasance Ministan Harkokin Cikin Gida kuma Sufeto-Janar na Harkokin Indiya, a cikin majalisar ministocin Sir John Abbott, ya zama Ministan Majalisar Tarayya na farko daga Manitoba. A cikin 1896, ya kasance Ministan Shari'a kuma Babban Mai Shari'a na Kanada (Mai aiki) kuma Sakataren Gwamnatin Kanada (Mai aiki) .

 
Thomas Mayne Daly

A cikin 1903, an nada shi Majistare na 'yan sanda na Winnipeg kuma a cikin 1909 aka nada shi alƙali na Kotun Yara na farko a Kanada.

Wani sanannen tatsuniyar ya ba da labarin yadda kamanni na zahiri da lauya Calgary Paddy Nolan da Daly ke haifar da ruɗewar juna. Sau ɗaya, bayan da Daly ya fusata da wani lauya na Nolan cikin zolaya ta hanyar yin kama da lauya, Nolan ya ɗauki fansa ta hanyar ƙin ba da haƙƙin mallaka ga mai son zama mai gida, yana mai dagewa cewa Ma'aikatar Cikin Gida za ta buƙaci cin hanci don duba fayil ɗinsa. - wanda ya kai ga Daly ya aika da Nolan bayanin kula kwanaki da yawa game da "mummunan suna" da ma'aikatar ke samu saboda hijinx. [2]

An sanya masa sunan Karamar Hukumar Daly .

Gidan kayan tarihi

gyara sashe

Gidan kayan tarihi na Daly House a Brandon, Manitoba, yana cikin gidan Brandon na Thomas Mayne Daly, wanda aka gina a cikin 1882. Gidan kayan tarihin yanzu ya ƙunshi benaye huɗu na kayan tarihi da kayan tarihin tarihin farkon Brandon.

Akwai Thomas Mayne Daly masoya a Library da Archives Canada . Lambar tunani shine R4035.

Manazarta

gyara sashe
  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named cdob
  2. Roy St. George Stubbs, Lawyers and Laymen of Western Canada. Toronto, 1939, pp. 171-2.