The Lost Wave
The Lost Wave: Labari na Surf na Afirka shine fim ɗin 2007 São Tomé da Principe wanda Sam George ya jagoranta.
The Lost Wave | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2007 |
Asalin suna | The Lost Wave: An African Surf Story |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Tarayyar Amurka |
Distribution format (en) | video on demand (en) |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
Direction and screenplay | |
Darekta | Sam George (en) |
External links | |
Specialized websites
|
Takaitaccen bayani
gyara sasheWriter/surfer Sam George da masu sana'a Holly Beck da Joe Curren suna tafiya zuwa tsibirin São Tomé mai nisa a bakin tekun Afirka ta Yamma, wani ɓangare na São Tomé da Príncipe. Sun rubuta al'adun hawan igiyar ruwa na asali. An san shi da "corre-barra", wani bangare ne wanda ba za a iya mantawa da shi ba na al'adun tsibirin tare da dogon tarihi da ba a tabbatar da shi ba. Kamar yadda ma'aikatan fim suka lura, mazauna yankin sun fara sassaƙa allon kansu daga itace kuma su yi hawan raƙuman ruwa a ƙafafunsu.[1]
Samarwa
gyara sasheSam George ya fara ziyartar São Tomé da Principe a cikin shekarar 2000, yana da niyyar tsalle-tsalle-farar al'adun hawan igiyar ruwa. Ga mamakinsa, yana ɗaya daga cikin jakunkuna na hawan igiyar ruwa, mai kama da Hawaii. Ya dawo a shekarar 2006 don yin fim game da shi. George ya gano, tare da ƴan fim ɗinsa, cewa ƴan wasan kwaikwayo na "corre-barra" za su sami babban jirgin ruwa na zamani. Sal Masekela ne ya ruwaito fim ɗin kuma yana ɗauke da kiɗan na asali. Paul Taublieb na Media X International ya yi aiki a matsayin mai gabatar da shi, kuma an yi fim ɗin gaba ɗaya cikin babban ma'ana.[2]
Sakewa da liyafa
gyara sasheFim ɗin ya fara fitowa ne a bikin Fina-Finan Duniya na Malibu a ranar 15 ga watan Afrilu 2007. Ya sami Kyautar mafi kyawun documentary a Bikin Fina-Finai na Duniya na Malibu, Mafi Innovative a Bikin Fim na Huntington Beach, kuma ya kasance ɗan wasan karshe a bikin Fim na Maui da Surfer Poll da Bidiyo.[3] Surfer A Yau ya kira shi "takardar binciken motsa jiki na motsin rai."[4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Orsi, Franz (25 May 2018). "The African Hawaii". The Outdoor Journal. Retrieved 29 October 2020.
- ↑ "The Lost Wave: An African Surf Story Makes World Premiere at Malibu Film Festival". Surfline. 11 April 2007. Retrieved 29 October 2020.
- ↑ "The Lost Wave - An African Surf Story". Malakye. 22 April 2009. Retrieved 29 October 2020.
- ↑ "Discover the roots of surfing in São Tomé and Príncipe". Surfer Today. Retrieved 29 October 2020.