Tent Foundation
Haɗin gwiwa na Tent don 'yan gudun hijira, wanda aka fi sani da Tent Foundation, ƙungiya ce mai zaman kanta wacce Hamdi Ulukaya, wanda ya kafa kuma Shugaba na Chobani Yogurt ya kafa. Haɗin gwiwar ƴan kasuwa ne da suka himmatu wajen ɗaukar matakin taimakawa 'yan gudun hijira.[1]
Tent Foundation | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | nonprofit organization (en) |
Ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mulki | |
Hedkwata | New York |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2015 |
Wanda ya samar |
Hamdi Ulukaya (en) |
|
Tarihi
gyara sasheAn kafa shi a cikin shekara ta 2016 kuma yana da hedikwata a birnin New York, ƙungiyar ta haɗu da kamfanoni don inganta rayuwar fiye da mutane miliyan 25 a duniya waɗanda aka tilasta musu hijira daga ƙasashensu. Haɗin gwiwar tanti yana ƙarfafa 'yan kasuwa su taka rawa sosai wajen magance rikicin ta hanyar ɗaukar 'yan gudun hijira, haɗa su cikin sarƙoƙi, tallafawa 'yan kasuwa na 'yan gudun hijira, da isar da sabis gare su.
Tarihi
gyara sasheA cikin 2015, Babban Jami'in Chobani kuma wanda ya kafa, Hamdi Ulukaya, ya rattaba hannu kan Bayar da Alkawari, yana mai ba da mafi yawan dukiyarsa don taimakawa kawo karshen rikicin 'yan gudun hijira a duniya. Ya kafa Gidauniyar Tent don wannan dalili. A cikin 2016, Gidauniyar Tent ta haɗa alkawuran kamfanoni masu zaman kansu da aka sanar don amsa kiran Shugaba Obama na shekara ta 2016 don Aiwatar da Sana'o'i masu zaman kansu kan Rikicin 'Yan Gudun Hijira na Duniya.[2]
An ƙaddamar da haɗin gwiwar tanti don 'yan gudun hijira a cikin shekara ta 2016 a taron tattalin arzikin duniya a Davos . Mambobin farko na Tent Alliance sun hada da Airbnb, Becton Dickinson, Chobani, Cotopaxi, Henry Schein, IKEA Foundation, Johnson & Johnson, LinkedIn, MasterCard, Pearson, UPS, da Western Union . Tun daga shekara ta 2016, wannan rukunin ya girma zuwa fiye da kamfanoni 100, ciki har da kamfanoni irin su Salesforce, Deloitte, WeWork, da Starbucks.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Tent - Homepage".
- ↑ "20 Global Companies Announce New Commitments to Help Address the Refugee Crisis". World Bank (in Turanci). Retrieved 2020-06-07.