Tamou
yankin karkara a Nijar
Tamou ƙauye ne kuma "ƙauyen gari " a ƙasar Nijar . [1] Garin shine babban birni na Ƙarƙashin ta a Sashin Say na Yankin Tillabéri, a kudu maso yamma na ƙasar. Tana kudu maso yamma da Yamai, a gefen dama (yamma) bankin Kogin Neja, tsakanin babban ofishin sashen Say da iyakar Burkina Faso . Tamou Commune gida ne ga Tamou Total Reserve, wurin ajiyar namun daji wanda ya kuma kasance wani ɓangare na Babban W National Park da Transborder Reserve. Tamou Reserve, wanda mazauna yankin kuma ke zaune, an sadaukar da shi musamman don kare yawan giwayen Afirka waɗanda ke ƙaura ta yankin. [2] [3]
Tamou | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Jamhuriya | Nijar | |||
Yankin Nijar | Tillabéri | |||
Sassan Nijar | Say (sashe) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 89,782 (2012) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku | Nijar | |||
Altitude (en) | 232 m | |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
Sanannen mutane
gyara sashe- Diouldé Laya, masanin zamantakewa
Manazarta
gyara sashe- ↑ Loi n° 2002-014 du 11 JUIN 2002 portant création des communes et fixant le nom de leurs chefs-lieux Archived 2013-12-03 at the Wayback Machine. Includes list of 213 communes rurales and seats, 52 Communes urbaines and seats
- ↑ T. O. McSHANE Elephant-fire relationships in Combretum/Terminalia woodland in south-west Niger. African Journal of Ecology. Volume 25 Issue 2, Pages 79 - 94.
- ↑ Benoit M (1998) Statut et usage du sol en périphérie du parc national du "W" du Niger. Tome 1 : Contribution à l’étude du milieu naturel et des ressources végétales du canton de Tamou et du Parc du "W". ORSTOM, Niamey, Niger, 41 p.