Talbert Tanunurwa Shumba (an haife shi ranar 12 ga watan Mayu, 1990) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zimbabwe wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida na Chapungu United FC da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe.[1]

Talbert Shumba
Rayuwa
Haihuwa Zimbabwe, 12 Mayu 1990 (34 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Dynamos F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga

Sana'a/Aiki

gyara sashe

Ƙasashen Duniya

gyara sashe

An saka Shumba a cikin 'yan wasan Zimbabwe na gasar cin kofin COSAFA na 2017[2] da 2018, amma ba su taka leda ba a duk wasanninsu na kowace shekara. [3]Hakanan an saka shi cikin tawagar Zimbabwe a gasar cin kofin COSAFA na 2019.[4] Shumba ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 7 ga watan Yunin 2019, wanda ya zo a matsayin wanda ya maye gurbin Elvis Chipezeze a minti na 64 a wasan da suka tashi 2-2 da Lesotho a gasar cin kofin COSAFA na 2019.[5] Zimbabwe ta samu nasara a wasan da ci 5-4 a bugun fenariti, inda Shumba ya hana Tshwarelo Bereng daga tabo.[6]

Manazarta

gyara sashe
  1. ZimbabweTalbert Shumba–Profile with news, career statistics and history – Soccerway". int.soccerway.com Retrieved 29 September 2019.
  2. Zimbabwe Finish Third in COSAFA Cup". supersport.com . 7 June 2019. Retrieved 6 October 2019.
  3. Chidzambwa names COSAFA squad". zifa.org.zw . Retrieved 6 October 2019.
  4. Warriors final squad for Cosafa Cup 2018 announced". soccer24.co.zw. 30 May 2018. Retrieved 6 October 2019.
  5. List of players registered for 2019 Cosafa Cup". soccer24.co.zw. 29 May 2019. Retrieved 6 October 2019.
  6. Lesotho vs. Zimbabwe–7 June 2019 – Soccerway". int.soccerway.com. Retrieved 6 October 2019.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Talbert Shumba at National-Football-Teams.com