Stéphane Diarra Badji (an haife shi 29 ga watan Mayun 1990) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta TFF First League Eyüpspor.[1]

Stéphane Badji
Rayuwa
Haihuwa Ziguinchor (en) Fassara, 18 ga Janairu, 1990 (34 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
ASC Xam-Xam (en) Fassara2008-2008
Casa Sport (en) Fassara2009-2011
  Senegal national under-23 football team (en) Fassara2011-201270
  Senegal national association football team (en) Fassara2012-
Sogndal Fotball (en) Fassara2012-2013240
  SK Brann (en) Fassara2013-2015490
İstanbul Başakşehir F.K. (en) Fassara2015-2016300
R.S.C. Anderlecht (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 8
Nauyi 75 kg
Tsayi 180 cm
hoton dan kwallo stephane

Badji ya tashi daga Senegal zuwa Norway a shekarar 2012, ya sanya hannu tare da Sogndal.A shekara ta gaba, ya koma SK Brann, inda ya shafe shekaru biyu kafin ya koma kulob ɗin Istanbul Başakşehir na Turkiyya a 2014.

Aikin kulob gyara sashe

Badji ya fara aikinsa tare da ɗan uwansa Ismaïla Diarra Badji a cikin ƙwallon ƙafa ta Ècole de Mamadou Fayé.[2] A cikin hunturu na 2007-2008 ya bar makarantar ƙwallon ƙafa ta Mamadou Fayé tare da ɗan'uwansa kuma ya shiga Championnat Professionnel Ligue 1 side Xam-Xam.[3]

Bayan nasara ta farko ta ƙwararrun kakar ƴan uwan Badji sun sanya hannu a cikin bazara 2009 tare da Casa Sport.[4] A ranar 31 ga watan Disambar 2011,ya bar kulob ɗinsa Casa Sport kuma ya sanya hannu tare da kulob ɗin Tippeligaen Sogndal Fotball,[5] ba tare da ɗan uwansa wanda ke wasa a yau tare da Casa Sport ba.[6]

A ranar 1 ga watan Maris ɗin 2013, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru huɗu tare da Brann.[7]

A ranar 28 ga watan Yunin 2019, Badji ya sanya hannu kan kwangila tare da Ludogorets Razgrad.[8]

A ranar 2 ga watan Fabrairun 2022, Badji ya sanya hannu kan kwangila tare da Eyüpspor.[9]

Ayyukan ƙasa da ƙasa gyara sashe

Badji ya buga wa tawagar ƙwallon ƙafar Senegal ta ƴan ƙasa da shekaru 23 a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2012 a London.[10] Ya sami babban babban kambun sa na farko a cikin watan Nuwamban 2011 kuma ya buga gasar UEMOA a shekarar 2011.[11]

Ƙididdigar sana'a gyara sashe

As of match played 21 March 2022[12][13][14]
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League Cup Continental Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Sogndal 2012 Tippeligaen 24 0 1 0 25 0
Brann 2013 Tippeligaen 28 0 0 0 28 0
2014 21 0 3 0 24 0
Total 49 0 3 0 52 0
İstanbul Başakşehir 2014–15 Süper Lig 15 0 2 0 17 0
2015–16 Süper Lig 15 0 5 0 2 0 22 0
Total 30 0 7 0 2 0 39 0
Anderlecht 2015–16 Belgian First Division A 6 0 0 0 4 0 8 0 18 0
2016–17 Belgian First Division A 10 0 1 0 7 0 18 0
Total 16 0 1 0 11 0 8 0 36 0
Kayserispor (loan) 2017–18 Süper Lig 31 3 4 0 35 3
Bursaspor 2018–19 Süper Lig 29 0 1 0 30 0
Ludogorets Razgrad 2019–20 Bulgarian First League 21 0 2 0 14 0 0 0 37 0
2020–21 Bulgarian First League 20 0 3 0 9 0 0 0 32 0
2021–22 Bulgarian First League 16 0 2 0 13 0 0 0 31 0
Total 57 0 7 0 36 0 0 0 100 0
Eyüpspor 2021–22 TFF First League 7 0 0 0 0 0 7 0
Career total 243 3 24 0 49 0 8 0 324 3

Girmamawa gyara sashe

Wasannin Casa

Ludogorets

  • Ƙwallon ƙafa na Farko (Bulgaria) : 2019-20, 2020-21[ana buƙatar hujja]
  • Bulgarian Supercup : 2019

Senegal

Manazarta gyara sashe

  1. https://int.soccerway.com/players/stephane-diarra-badji/232067/
  2. https://archive.ph/20130414084328/http://aresca.org/index.php?option=com_content&view=article&id=266:stephane-badji-letoile-filante-de-ziguinchor&catid=56:sport&Itemid=89
  3. https://archive.ph/20130131135404/http://www.perlebiz.com/pays/afrique/afrique-de-l-ouest/senegal/stephane-badji-l-etoile-filante-de-ziguinchor.html
  4. https://web.archive.org/web/20121021045529/http://www.rsssf.com/tabless/sene09.html
  5. https://archive.ph/20130418144418/http://www.lesoleil.sn/index.php?option=com_content&view=article&id=10501:transferts-stephane-badji-du-casa-sports-a-sogndal-&catid=110:football&Itemid=186
  6. https://archive.ph/20130418144418/http://www.lesoleil.sn/index.php?option=com_content&view=article&id=10501:transferts-stephane-badji-du-casa-sports-a-sogndal-&catid=110:football&Itemid=186
  7. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2015-11-20. Retrieved 2023-03-20.
  8. https://www.ludogorets.com/bg/news/?i=3135
  9. https://www.ludogorets.com/bg/news/?i=4652
  10. https://web.archive.org/web/20120826053228/http://www.london2012.com/athlete/badji-stephane-1109112/
  11. https://www.au-senegal.com/football-stephane-badji-la-cle-du-succes-senegalais,3286.html?lang=fr
  12. https://www.worldfootball.net/player_summary/stephane-badji/2/
  13. https://int.soccerway.com/players/stephane-diarra-badji/232067/
  14. https://www.nifs.no/personprofil.php?person_id=89168