Sonia Nassery Cole
Sonia Nassery Cole (Dari سونيا; an haife shi a shekara ta 1965) 'yar fafutukar kare hakkin ɗan adam 'yar Amurka ce, 'yar wasan fim, kuma marubuci.
Sonia Nassery Cole | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Kabul, 5 Disamba 1968 (56 shekaru) |
ƙasa | Afghanistan |
Sana'a | |
Sana'a | jarumi, darakta, Mai kare ƴancin ɗan'adam, gwagwarmaya, marubuci da marubin wasannin kwaykwayo |
IMDb | nm0170785 |
afghanistanworldfoundation.org |
Rayuwar farko
gyara sasheAn haifi Sonia Nassery Cole a Kabul, Afghanistan, 'yar wani jami'in diflomasiyyar Afghanistan.
A shekaru goma sha huɗu, ta gudu daga Afghanistan a cikin mamayewar Soviet na shekarar 1979 don neman mafaka a Amurka ba tare da danginta ba. [1]
A shekaru goma sha bakwai, ta rubuta wasiƙa mai shafi tara zuwa ga shugaba Ronald Reagan game da halin da ake ciki a ƙasarta kuma ta nemi taimako tare da gayyatar ganawa da shi.
Aikin jin kai a Afghanistan
gyara sasheCole ta kafa gidauniyar Duniya ta Afghanistan a shekarar 2002 kuma ya fara yin fina-finai. Ta taka rawar gani wajen tara kuɗaɗen da ake amfani da su don buƙatu daban-daban kamar gina asibitin mata da yara a birnin Kabul, da kula da lafiyar waɗanda bama-bamai suka rutsa da su, da dai sauransu. Cole da farko tana magana ne game da inganta yanayin mata da yara a Afghanistan.
Sonia ta kuma yi abota da mawakiya Natalie Cole a lokacin da take aiki da Gidauniyar Duniya ta Afganistan. Ta zama memba na hukumar tare da Henry Kissinger, Prince Albert na Monaco, Anne Heche da Susan Sarandon.
Aikin fim
gyara sasheCole ta yi aiki a fim tun shekarar 1994. A cikin shekarar 2007, ta ba da umarni ga ɗan gajeren fim mai cin nasara Bread. A cikin shekarar 2010, an zaɓi fim ɗinta The Black Tulip a matsayin shigarwar hukuma ta Afganistan don Mafi kyawun Fim ɗin Harshen Waje a bada lambar yabo ta 83rd Academy. [2] Fim ɗin ya sami lambar yabo na "mafi kyawun hoto" a bikin Fim na Boston, Bikin Fim na Beverly Hills, da Bikin Fim na Salento. [3]
Fim ɗin, wanda aka fara a gidan wasan kwaikwayo na Ariana Cinema a ranar 23 ga watan Satumba, 2010 kuma aka nuna shi a sansanin NATO da kuma Ofishin Jakadancin Amurka, SnagFilms ne ya rarraba shi, [4] kuma yana game da dangi a Kabul suna buɗe kasuwancin gidan abinci bayan faɗuwar gwamnatin Taliban. Fim ɗin ya karɓi latsawa a cikin The New York Times, The New York Observer, [1] NBC, da ABC. [5]
Fim ɗinta Ni Ne Kai (2019) fim ne mai zaman kansa wanda ya danganta da gaskiyar labarin 'yan gudun hijirar Afghanistan uku.
Marubuciya
gyara sasheA cikin shekarar 2013, ta sami lambar yabo ta 'Yancin Rubutu daga Cibiyar PEN ta Amurka. Tana da littafi, Zan rayu Gobe? , wanda aka saki a watan Oktobar 2013. [6]
Rayuwa ta sirri
gyara sasheA halin yanzu tana zaune a New York City da Beverly Hills, California kuma yanzu an sake ta daga Christopher H. Cole, amma tana riƙe da sunan sunansa. [7] Tana da da ɗaya.
Ita ce wacce ta samu lambar yabo ta "Congressional Recognition" a ranar 4 ga watan Disamba, 2006, da "Kyautar 'yan uwantaka ta Afghanistan", da kuma "Kwararrun Mata na Majalisar Ɗinkin Duniya" a ranar 7 ga watan Yuni, 2012. Cole memba ne na Jodi Solomon Speakers Bureau. [8]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 Reed, Rex (2012-10-23). "Full Bloom: A Light Shines Through as The Black Tulip Blossoms Amidst Harsh Censorship and Brutal Rule by the Taliban". Observer (in Turanci). Retrieved 2021-05-12.
- ↑ "2010–2011 Foreign Language Film Award Screening Schedule". The Academy of Motion Picture Arts and Sciences. Archived from the original on 2009-11-14. Retrieved 2010-12-20.
- ↑ "Breadwinner Productions – Black Tulip – Press". Retrieved November 5, 2013.
- ↑ "Black Tulip – SnagFilms". June 26, 2013. Archived from the original on March 4, 2016. Retrieved June 26, 2013.
- ↑ "Breadwinner Productions – Press". Retrieved November 5, 2013.
- ↑ "Will I Live Tomorrow? – BenBella". Archived from the original on November 5, 2013. Retrieved November 5, 2013.
- ↑ "Preview Party at Westime Rodeo Drive". People. Retrieved December 10, 2010.
- ↑ "Sonia Nassery Cole – Jodi Solomon Speakers Bureau". Retrieved November 5, 2013.