Simeon Tarka
Simeon Tarka (1953-2019) ɗan siyasan Najeriya ne kuma ɗan jihar Benue. Yana da shekaru 28 a duniya aka zaɓe shi a matsayin ɗan majalisar wakilai ta tarayya, ya zama mamba mafi ƙarancin shekaru daga shekarun 1979 zuwa 1983 a jamhuriya ta biyu ta Najeriya. Shi ne babban ɗan fitaccen ɗan siyasar Najeriya Joseph Tarka. [1] [2] [3] [4]
Simeon Tarka | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 1953 |
Mutuwa | 2019 |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan siyasa |
Tarka ya karanci hulɗar ƙasa da ƙasa da aikin jarida a jami'ar Nebraska da ke Lincoln, inda ya kammala shekara ɗaya kafin zaɓensa a majalisar dokokin ƙasar. [1] [4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 Gupte, Pranay B. (28 October 1979). "Father and Son In Lagos Called Rising Dynasty: Smiles and Laughter Powerful Member of the Senate Party Short of Majority 'To Make Things Smooth'". The New York Times. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content - ↑ Terzungwe, Saawua (2019-05-10). "Benue loses son of foremost nationalist at 65 - Daily Trust" (in Turanci). Retrieved 2024-11-17.
- ↑ Jannah, Chijioke (2019-05-11). "Ex-Reps member, Tarka dies in Benue". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2024-11-17.
- ↑ 4.0 4.1 Hagher, Iyorwuese (2024-11-11). "Wanteregh Paul Iyorpuu Unongo, OFR: A Leader For All Seasons Takes A Final Bow" (in Turanci). Retrieved 2024-11-17. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":1" defined multiple times with different content