Sierra Leone's Refugee All Stars (film)

Sierra Leone's Refugee All Stars fim ne game da ƙungiyar kiɗa mai suna iri ɗaya wanda ya ƙunshi gaba ɗaya daga 'yan gudun hijira daga Freetown da suka ƙaura zuwa Guinea a lokacin yakin basasa na shekarar 1991-2002 a Saliyo.[1]

Sierra Leone's Refugee All Stars (film)
Asali
Lokacin bugawa 2005
Ƙasar asali Tarayyar Amurka
Distribution format (en) Fassara video on demand (en) Fassara
Characteristics
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Zach Niles (en) Fassara
Samar
Mai tsarawa Steve Bing (en) Fassara
External links
refugeeallstars.org

Fim ɗin ya biyo bayan ƙungiyar har tsawon shekaru uku yayin da ake ƙaura tsakanin sansanonin 'yan gudun hijira daban-daban a Guinea, kuma ya ƙare tare da komawar su zuwa Freetown da rikodin kundi na farko na studio, Rayuwa Kamar 'Yan Gudun Hijira.[1]

An fara shi ne a cikin watan Nuwamba 2005 a Los Angeles a Cibiyar Fina-Finan Amurka ta Fina-Finan, wanda ya lashe kyautar Grand Jury a gasar mafi kyawun shiri documentary.[2] Daga baya an nuna shi akan nunin gidan talabijin na PBS na Amurka POV a watan Yuni 2007.[3]

Takaitaccen bayani

gyara sashe

Shugaban kungiyar Reuben Koroma da matarsa Grace sun tsere daga rikicin ƙasar Saliyo, inda suka kare a sansanin ‘yan gudun hijira na Kalia da ke ƙasar Guinea. A can suka ci karo da Franco John Langba, abokinsa daga wurin waƙar Freetown. Suka fara yin kiɗa tare. Daga baya, lokacin da aka tura su sansanin Sembakounya mai nisa, sun sami ƙarin mawaƙa uku Arahim ("Jah Voice"), Mohammed Bangura da Alhadji Jeffrey Kamara ("Black Nature") - da wasu kayan kiɗa da kayan aiki, kuma suka kafa ƙungiyar. A cikin wannan sansanin ne ’yan fim na Amirka Zach Niles da Banker White, da mawaƙin Kanada Chris Valen suka gano su a watan Agustan 2002. Tare da taimakon Hukumar Kula da 'Yan Gudun Hijira ta Majalisar Ɗinkin Duniya, sun shirya rangadin sauran sansanonin 'yan gudun hijira. Niles da White tagged tare. Daga ƙarshe, ƙungiyar ta koma Freetown don yin rikodin kundi na farko, na Rayuwa Kamar 'Yan Gudun Hijira.[3]

Daniel Gold ya rubuta a cikin The New York Times of the POV airing, "Labarin da aka fada a nan abu ne mai sauki, kuma mai nasara." Vanessa Juarez ta mujallar Newsweek ta yaba da "labari mai jan hankali".[4]

Kafofin watsa labarai na gida

gyara sashe

An sake shi akan DVD a yanki 1 ranar 14 ga watan Agusta 2007.[5]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 Daniel M. Gold (26 June 2007). "African Refugees, Transported by Song". The New York Times.
  2. Elaine Bole (15 November 2005). "Refugee musicians' story wins 'Best Documentary' in L.A. film festival". United Nations Refugee Agency.
  3. 3.0 3.1 "Sierra Leone's Refugee All Stars: Film Description". PBS. Archived from the original on 2018-10-01. Retrieved 2024-02-17.
  4. Juarez, Vanessa (23 March 2006). "SXSW: Music and Film's Rockin' Love Affair". Newsweek.
  5. "Sierra Leone's Refugee All Stars". amazon.com.