Seydou Sy
Seydou Sai ( an haife shi a ranar 12 ga watan Disamba shekara ta 1995) ɗan ƙwallon ƙafa ne na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar BGL Ligue Mondercange . [1]
Seydou Sy | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 12 Disamba 1995 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||||||
Nauyi | 80 kg |
Aikin kulob
gyara sasheMonaco
gyara sasheSy wani matashi ne daga AS Monaco . Ya buga wasansa na farko ne a ranar 20 ga Mayu 2017 a wasan karshe na gasar Ligue 1 na Monaco da Rennes, inda aka tashi 3–2; ya fara wasan kuma ya ci gaba da buga wasa kafin ya maye gurbinsa da Loïc Badiashile a lokacin hutun rabin lokaci.[2] Shi da masu tsaron gida Danijel Subašić da Diego Benaglio duk an sake su a watan Yuni 2020.
Nacional
gyara sasheA ranar 11 ga Fabrairu 2021, Sy ya sanya hannu kan kwangilar ɗan gajeren lokaci tare da masu gwagwarmayar Primeira Liga na Portugal Nacional . [3] A ranar 24 ga watan Mayu, bayan bai bayyana a hukumance a kulob din ba, an sanar da cewa an soke kwantiraginsa, bayan da kungiyar ta Madeira ta koma mataki na biyu. [4]
Mondercange
gyara sasheA ranar 5 ga Maris 2024, FC Mondercange ta sanar da sanya hannu kan Sy. [5]
Girmamawa
gyara sasheMonaco
- Ligue 1 : 2016-17
Senegal
- Jeux de la Francophonie wanda ya lashe lambar tagulla: 2013
Kididdigar sana'a
gyara sashe- As of 5 May 2019[6]
Club | Season | League | Cup | League Cup | Europe | Other | Total | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
Monaco | 2016–17 | Ligue 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | — | 1 | 0 | |
2017–18 | 3 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 4 | 0 | ||
2018–19 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 3 | 0 | ||
Career total | 7 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 8 | 0 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ Seydou Sy at Soccerway
- ↑ "Monaco, la fête jusqu'au bout" [Monaco, party until the end]. Le Figaro (in French). 20 May 2017. Retrieved 28 June 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ "Seydou Sy reforça Nacional até ao final da temporada".
- ↑ "Nacional: Cinco saídas confirmadas".
- ↑ "Présentation de Seydou SY". FCMondercange.lu (in Faransanci). 11 March 2024.
- ↑ "S. Sy". Soccerway. Retrieved 28 June 2020.