[1]Rushdy Saiid Bughdadiza Abaza (Masar Larabci) (3 ga watan Agustan 1926 - 27 ga watan Yulin 1980) ɗan wasan fim da talabijin ne na Masar. An dauke shi daya daga cikin 'yan wasan kwaikwayo masu ban sha'awa a masana'antar fina-finai ta Masar. mutu daga Ciwon daji na kwakwalwa yana da shekaru 53.

Rushdy Abaza
Rayuwa
Cikakken suna رشدي سعيد حسن بغدادي أباظة
Haihuwa Zagazig, 3 ga Augusta, 1926
ƙasa Misra
Harshen uwa Larabci
Mutuwa Kairo, 27 ga Yuli, 1980
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (brain tumor (en) Fassara)
Ƴan uwa
Abokiyar zama Taheyya Kariokka (en) Fassara
Samia Gamal (en) Fassara  (1958 -  1977)
Sabah (en) Fassara  (1967 -  1967)
Ahali Fekry Abaza (en) Fassara
Yare Abaza (mul) Fassara
Karatu
Makaranta Collège Saint Marc, Alexandria (en) Fassara
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a jarumi, mawaƙi, marubin wasannin kwaykwayo da ɗan wasan kwaikwayo
Muhimman ayyuka Emraa fil tarik (mul) Fassara
Malaak wa Shaytan
The Second Man (en) Fassara
I Want a Solution
Imani
Addini Musulunci
IMDb nm0007781
Rushdy Abaza


An haifi Rushdy Abaza a Sharqia, Misira, ga mahaifiyar Italiya, Teresa Luigi, da mahaifin Masar, Saïd Abaza; na ɗaya daga cikin sanannun iyalai na Masar, dangin Abaza, waɗanda suka fito daga asalin mahaifiyar Circassian.[2][1] Rushdy ya halarci makaranta a Collège Saint Marc a Alexandria . [1] Daga gefen mahaifinsa yana da 'yan'uwa mata uku, Ragaa, Mounira, Zeinab da ɗan'uwansa guda ɗaya, Fekri (wani ɗan wasan kwaikwayo). Daga gefen mahaifiyarsa, yana da ɗan'uwa ɗaya, Hamed. Ɗansa kaɗai shine 'yar, Qismat (Eismat).

  • Tahiya Karioka, 'yar wasan kwaikwayo da rawa ta Masar
  • Barbara, mahaifiyar Amurka ce ta ɗansa guda ɗaya, Qismat
  • Samia Gamal, sanannen mai rawa na Masar (auren da ya fi tsayi)
  • Sabah, sanannen mawaƙin Lebanon[3]
  • Nabila Abaza

Hotunan fina-finai

gyara sashe

Ya fito a cikin fina-finai sama da 100 daga 1948 har zuwa 1980; shekarar mutuwarsa. [4]  

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin fina-finai na Masar na shekarun 1960
  • Iyalin Abaza

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 "Rushdi Abaza, AlexCinema". www.bibalex.org.
  2. حصلنا على لقب أباظة من خلال سيدة شركسية
  3. "Sabah - obituary" (in Turanci). 2014-12-01. ISSN 0307-1235. Retrieved 2017-11-10.
  4. [1], English Article titled “Who is Najat Al Saghira? “, 2015, Accessed 2015/08/28.

5. دنجوان السينما العربية رشدي أباظة الذي ___hau____hau____hau__ Archived 2024-02-28 at the Wayback Machine

Ƙarin karantawa

gyara sashe
  • Daoud, Abd el Ghani. (1997). Uwarre Adâ' da Tamthîlî fî بەشێوەیەکیîkh Cinema el Misreyah. Alkahira: Hay'a 'Ama li Qosour el Thaqâfah.
  • Kassem, Mahmoud. Mawsou'at el Momathel fi-l-Cinema el 'Arabiya. Alkahira.
  • Labib, Fomil. (1973). Nougoum 'Areftahom. Alkahira: Ketab el Helal.
  • Ramzi, Kamal. (1997). Nogoum el Cinema el Misreyah: Gawhar we-l-Aqni'a. Alkahira: Babban Majalisar Al'adu.
  • [Inda Aka Ɗauko Hoto da ke shafi na 9] (1995). Masar: Shekaru 100 na Cinema. Paris: Cibiyar Larabawa (IMA)

Haɗin waje

gyara sashe