Richard Hachiro (an haife shi a shekara ta 1998) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zimbabwe wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a kulob ɗin CAPS da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe. [1]

Richard Hachiro
Rayuwa
Haihuwa Zimbabwe, 27 ga Janairu, 1998 (26 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Hachiro ya fara babban aikinsa na kulob din tare da Herentals FC a cikin shekarar 2017. A cikin watan Fabrairu 2020, Hachiro ya koma kulob ɗin CAPS United kan kuɗin da ba a bayyana ba.[2] [3]

Ƙasashen Duniya

gyara sashe

Hachiro ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 18 ga watan Afrilu 2018, ya shigo a matsayin wanda zai maye gurbin Winston Mhango a minti na 47 a wasan sada zumunci da Botswana da ci 1-0. [4]

Kididdigar sana'a

gyara sashe

Ƙasashen Duniya

gyara sashe
As of matches played 16 January 2021.[5]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Zimbabwe 2018 3 0
2019 2 0
2021 1 0
Jimlar 6 0

Manazarta

gyara sashe
  1. "Zimbabwe – R. Hachiro – Profile with news, career statistics and history – Soccerway" . int.soccerway.com . Retrieved 17 March 2019.
  2. "CAPS United dump Zvirekwi, sign Warriors trialist Hachiro" . newzimbabwe.com . 12 February 2020. Retrieved 25 March 2021.
  3. "Hachiro Joins Caps" . sportbrief.co.zw . 12 February 2020. Retrieved 25 March 2021.
  4. "Zimbabwe vs. Botswana (0:1)" . national-football- teams.com . Retrieved 25 March 2021.
  5. Richard Hachiro at National-Football-Teams.com

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Richard Hachiro at National-Football-Teams.com
  • Richard Hachiro at FBref.com