Reinhard Fabisch
Reinhard Fabisch (19 ga watan Agustan 1950 - 12 ga watan Yulin 2008) shi ne manajan ƙwallon ƙafa na Jamus kuma ɗan wasa. Ya horar da ƙungiyoyi a Qatar, Malta, Tunisia, Nepal, Oman, Haɗaɗɗiyar Daular Larabawa, da Zimbabwe da kuma tawagogin ƙasashen Zimbabwe, Kenya, da Benin.[1][2]
Reinhard Fabisch | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Schwerte (en) , 19 ga Augusta, 1950 | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Jamus | ||||||||||||||||||||||
Mutuwa | Münster (en) , 12 ga Yuli, 2008 | ||||||||||||||||||||||
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Sankara) | ||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||
Yara |
view
| ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Jamusanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Sana'ar wasa
gyara sasheA matsayinsa na ɗan wasa Fabisch an ƙulla yarjejeniya da Borussia Dortmund tsakanin 1969 da 1971 duk da cewa bai buga wa babbar ƙungiyar wasa ba.[3][4]
Aikin koyarwa
gyara sasheFabisch ya fara horarwa a matsayin mataimaki tare da Tennis Borussia Berlin da SG Union Solingen.[5]
Fabisch yana da matsayi uku a matsayin kocin tawagar ƙasar Kenya. A cikin shekarar 1987, ya jagoranci Harambee Stars zuwa matsayi na biyu da Masar a Gasar Wasannin Afirka ta Huɗu, a cikin shekarar 1997 ya ɗauki ragamar gasar neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta 1998. An rattaɓa hannu a kan maye gurbin Christian Chukwu a shekara ta 2001, kuma a lokacin gasar cin kofin CECAFA ya jagoranci Kenya zuwa wasan ƙarshe, inda a ƙarshe ta sha kashi a hannun Habasha. An kore shi a cikin watan Yunin 2002.
A baya ya jagoranci tawagar ƙasar Zimbabwe, da kuma Emirates Club a UAE. Ya zama manajan tawagar ƙasar Benin a cikin watan Disambar 2007. Ya shiga cece-kuce game da daidaita wasa, bayan da ya ce an nemi a gyara masa sakamakon. Ya bar muƙamin a cikin watan Mayun 2008.
Mutuwa
gyara sasheReinhard Fabisch ya mutu daga ciwon daji a Jamus a ranar 12 ga watan Yulin 2008.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-03-04. Retrieved 2023-03-24.
- ↑ https://www.worldfootball.net/player_summary/reinhard-fabisch/
- ↑ https://www.spiegel.de/sport/fussball/krebsleiden-fussball-trainer-reinhard-fabisch-ist-tot-a-565783.html
- ↑ https://www.kicker.de/reinhard-fabisch-ist-tot-380777/artikel
- ↑ FIFA Magazine. December 2006. p. 53. {{cite magazine}}: ; Missing or empty |title= (help