Qasem Abdulhamed Burhan ( Larabci: قاسم برهان‎  ; an haife shi ranar 15 ga watan Disambar 1985) ɗan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Qatar. A halin yanzu yana taka leda a matsayin mai tsaron gida na Al Gharrafa.[1]

Qasem Burhan
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 15 Disamba 1985 (39 shekaru)
ƙasa Qatar
Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Qatar national under-23 football team (en) Fassara2002-2006130
Al-Khor Sports Club (en) Fassara2003-2005260
  Qatar men's national football team (en) Fassara2004-
Al-Rayyan (en) Fassara2005-2008640
Al-Gharafa SC (en) Fassara2008-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Nauyi 85 kg
Tsayi 192 cm
Qaseem burham

Ƙasashen Duniya

gyara sashe

An haifi Burhan kuma ya girma a Senegal, amma a farkon aikinsa ya koma Qatar, kuma ya zama ɗan ƙasa. Shi memba ne na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Qatar. Kocin riƙo Saeed Al-Misnad ne ya ba shi wasan farko na ƙasa da ƙasa da Bahrain a shekarar 2004.[2] Shi ne mai tsaron gida na farko na Qatar a gasar cin kofin Asiya a shekara ta 2011.

Ya lashe kyautar mai tsaron raga a gasar cin kofin ƙasashen yankin Gulf na shekarar 2014 da aka gudanar a ƙasar Saudiyya, bayan da ya samu nasarar lashe kambun mai tsaron ragar ƙasar Oman Ali Al-Habsi wanda a jere ya lashe kambun golan huɗu na ƙarshe a gasar.[3][4] An zaɓe shi a cikin tawagar Qatar ta gasar cin kofin Asiya ta 2015 duk da cewa yana da mummunan rikodin tare da Al Gharafa a gasar lokacin kakar 2014-15.[5]

Girmamawa

gyara sashe
Al Khor
  • Kofin Yariman Qatar : 2005
Al Rayyan
  • Sarkin Qatar Cup : 2004, 2006
Al-Gharafa
  • Qatar Stars League : 2008, 2009, 2010
  • Sarkin Qatar Cup : 2009, 2012
  • Kofin Yariman Qatar : 2010, 2011
  • Gasar Taurari ta Qatar : 2018, 2019
Lekhwiya
  • Qatar Stars League : 2017

Ƙasashen Duniya

gyara sashe
Qatar
  • Gasar Cin Kofin Ƙasashen Gulf : 2014

Ƙididdigar sana'ar kulob

gyara sashe

Ƙididdiga daidai kamar na ranar 26 ga watan Nuwamban 2022[6]

Club Season League League Cup1 League Cup2 AFC Champions League3 Total
Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Al-Khor 2003–04 QSL 2 0 0 0
2004–05 24 0 0 0
Total 26 0 0 0
Al-Rayyan 2005–06 QSL 26 0 0 0
2006–07 22 0 0 0
2007–08 16 0 0 0
Total 64 0 0 0
Al-Gharafa 2008–09 QSL 17 0 3 0
2009–10 18 0 4 0
2010–11 15 0 6 0
2011–12 16 0 3 0
2012–13 20 0 7 0
2013–14 23 0 0 0
2014–15 19 0 0 0
2015–16 15 0 0 0
Lekhwiya SC (loan) 2016–17 QSL 6 0 5 0
Al-Gharafa 2017–18 QSL 15 0 6 0
2018–19 1 0 0 0
2019–20 19 0 0 0
2020–21 6 0 0 0
2021–22 0 0 1 0
2022–23 7 0 0 0
Total 191 0 30 0
Career total 287 0 35 0

1 ya haɗa da gasar cin kofin sarkin Qatar .

2 ya haɗa da Sheikh Jassem Cup .

3 ya haɗa da AFC Champions League .

Reference

gyara sashe
  1. https://al-gharafa.com/inner.aspx
  2. https://archive.wikiwix.com/cache/index2.php?rev_t=20120819082726&url=http%3A%2Farchive.thepeninsulaqatar.com%2Ffootball%2F71585.html
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-20. Retrieved 2023-03-20.
  4. https://www.gulf-times.com/story/417868/Kings-of-Gulf-football
  5. https://web.archive.org/web/20150924083600/http://www.qatar-tribune.com/viewnews.aspx?n=C31F6DAC-6B29-43CC-9B3D-037CE8599D18&d=20141231
  6. http://www.qsl.com.qa/Users/Players/PlayersDetails.aspx?pregno=10625&clubid=3&p=1&s=-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1[permanent dead link],