Prince Mpumelelo Dube, (An haife shi a ranar 17 ga watan Fabrairu, 1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zimbabwe wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba a kulob ɗin Azam FC da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe.[1][2]

Prince Dube
Rayuwa
Haihuwa Zimbabwe, 17 ga Faburairu, 1997 (27 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Highlanders F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Sana'a/Aiki

gyara sashe

Kulob/Ƙungiya

gyara sashe

A watan Agustan, 2020, bayan shekaru da yawa yana wasa a ƙasarsa ta Zimbabwe, Dube ya koma ƙungiyar Azam ta Tanzaniya, inda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru uku.[3]

Ƙasashen Duniya

gyara sashe

Dube ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 26 ga watan Maris, 2017 a wasan sada zumunci da suka tashi 0-0 da Zambia.[4]

Kwallayensa na kasa

gyara sashe
Maki da sakamakon da aka zura a ragar Zimbabwe. [5]
Manufar Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 30 Yuni 2017 Filin wasa na Royal Bafokeng, Phokeng, Afirka ta Kudu </img> Seychelles 3-0 6–0 2017 COSAFA Cup
2. 23 ga Yuli, 2017 National Sports Stadium, Harare, Zimbabwe </img> Namibiya 1-0 1-0 (4–5 2018 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
3. 4 ga Agusta, 2019 Filin wasa na Barbourfields, Bulawayo, Zimbabwe </img> Mauritius 1-1 3–1 2020 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
4. 2-1
5. 3-1
6. 22 ga Satumba, 2019 National Sports Stadium, Harare, Zimbabwe </img> Lesotho 1-0 3–1
7. 16 Nuwamba 2020 National Sports Stadium, Harare, Zimbabwe </img> Aljeriya 2-2 2-2 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika

Kididdigar sana'a/Aiki

gyara sashe

Ƙasashen Duniya

gyara sashe
As of matches played 18 January 2022[5]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Buri
Zimbabwe 2017 5 2
2019 5 4
2020 1 1
2022 3 0
Jimlar 14 7

Manazarta

gyara sashe
  1. ZimbabwePrince Dube Profile with news, career statistics and history–Soccerway". int.soccerway.com Retrieved 6 October 2019
  2. Prince Dube at National-Football- Teams.com
  3. Gwegwe, Siseko (17 August 2020). "Breaking: Prince Dube joins Tanzanian giants". futaa.com Retrieved 7 February 2022.
  4. Zimbabwe vs. Zambia (0:0)". national-football-teams.com Retrieved 6 October 2019
  5. 5.0 5.1 Prince Dube at National-Football-Teams.com